Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องการต่อ PC 2 จอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องการต่อ PC 2 จอครับ

พอดีผมได้ซื้อ จอมาเพิ่มเพื่อจะต่อ 2 จอ ครับ จอเก่า dell u2417h ครับ ส่วนจอใหม่ที่เพิ่งซื้อคือ lg 27gl850 ครับ

ที่นี้ผมต่อช่อง display port ทั้งสองจอ แต่ภาพออกแค่จอเดียวครับ คือจอ lg จอ dell(ต่อสาย mini displayport ที่จอครับ) ดำ

แต่พอจอ dell เปลี่ยนเป็น hdmi จอติดครับ สาย minidisplay ไม่น่าพังครับเพราะก่อนหน้านี้ ใช้ได้ปกติอยู่เลยครับ

เลยสงสัยว่า ทำไมถึงต่อ จอ 2 ผ่าน displayport ไม่ติดครับ เข้าไป detect ใน display setting ก็มองไม่เห็นจอ dell ครับ

ขอบคุณครับ

***** ล่าสุดเจอปัญหาแล้วครับ หลังจากลอง ถอดสาย เสียบไปเสียบมา ปรากฏสาย ขั้วตรง minidisplay มันงอครับ เลยทำให้เสียบ จอไม่ติดครับ
    Last edited by dokushin; 13 Feb 2020, 11:00:13.

การ์ดจออะไรขอรับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      การ์ดจออะไรขอรับ
      การ์ดจอ radeon vii ครับ

Comment

Working...
      X