Announcement

Collapse
No announcement yet.

#24/2563>>MyPassport/UPS/HDD2TB/iJustS/MXQ/JBL/Comset/IPcamera/DVD/ปิด 12 | 22.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #24/2563>>MyPassport/UPS/HDD2TB/iJustS/MXQ/JBL/Comset/IPcamera/DVD/ปิด 12 | 22.58.58

#24/2563>>MyPassport/UPS/HDD2TB/iJustS/MXQ/JBL/Comset/IPcamera/DVD/Nubia/Iconia/Jabra/ ปิด 12 | 22.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 12-2-2563 เวลา 22.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.WD MyPassport 500 Gb. / ปล่อยเป็นอะไหล่

HDD External สภาพยังสวยๆนะครับ
    แต่ใช้งานไม่ได้
    เสียบสาย USB แล้ว ไฟที่กล่องติดปกติ
    แต่เครื่องคอมฯ มองไม่เห็น Drive
    HDD หมุนแปบนึงก็หยุดหมุน

ปล่อยเป็นของเสีย ไม่มีประกันนะครับ
    มีตัวกล่องพร้อม HDD ให้นะครับ สาย USB ไม่มีให้นะครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.UPS ตัวเปล่าไม่มีแบต งานช่าง

ปล่อยเป็นอะไหล่ครับ
    ได้มาแบบนี้ ไม่มีแบตมาด้วย

ลองเสียบไฟแล้ว เครื่องเปิดติดปกติ

ปล่อยเป็นงานช่าง ไม่มีประกันอื่นๆ นะครับ

(แต่รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน)

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 100 บาท

3.Mainboard + CPU + Heat Sink + Ram

ยังใช้งานได้นะครับ
    แต่จำไม่ได้แล้วว่า CPU อะไร

มีแรมติดไปให้ 2Gb. นะครับ
    ตามในภาพเลย

เก็บไว้นานแล้ว ตอนนี้เท่าที่ดู C เริ่มมีบวมแล้ว (เอาปากกาขีดไว้)

พิจารณาเอาจากรูปนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด ใช้ได้ครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

4.iJust S

ตัวบุหรี่ไฟฟ้า พร้อมกล่อง
    สภาพยังดี สวยๆ อยู่ครับ
    แบตเตอรี่ยังดี ชาร์จไฟเข้าปกติ
    มีแค่ตัวกับกล่องนะครับ
    หา atom มาใส่ก็พร้อมใช้แล้วครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ แบตยังดี

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.Seagate HDD 3.5 / 2 TB. / ตีเสีย

สภาพภายนอกยังสวย
    ไม่มีแตกหัก หรือไหม้นะครับ
    แต่ลองต่อคอมแล้ว มันแจ้ง Bad disk (ดูตามรูปเลย)
    ปล่อยเป็นของเสียไม่มีประกันนะครับ
    เหมาะเป็นอะไหล่ หรือซ่อม

เปิด 120 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.JBL On Stage 2

ลำโพงสภาพยังสวยนะครับ
    แต่เสียงแตกนะครับ ลองผ่าน AUX

ปุ่มกดต่างๆ กดได้ปกติ
    เครื่องเปิดติด

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลงไม่มีให้ครับ สามารถใช้ของ Notebook เสียบได้ครับ (ไฟเท่าๆ กัน)

รับประกัน 3 วัน ตามข้อมูลที่แจ้งนะครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6.JBL OnStage Micro

สภาพยังดี มีหม้อแปลง รีโมทครบ
    ลองเสียบไฟ เปิดติดปกติ
    ปุ่มกด กดได้ปกติ
    รีโมทลองแล้วกดไม่ไป ไม่แน่ใจถ่านหมดหรือเปล่า ตีเสียไปก่อน
    เครื่องเปิด มีเสียง

แต่****เสียงลำโพงแตก 1 ข้างครับ เอาไปทำกันดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด มีเสียงออกครบแน่นอน

เปิด 300 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.D-Link DIR-619L
    .

เครื่องสภาพยังดี
    มี 3 เสา เสาอยู่ครบ
    มีหม้อแปลงให้พร้อมใช้นะครับ
    การใช้งานปกติ
    .
    รับประกันใจให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
    .
    เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Lemel PC พร้อมใช้งาน

เครื่องคอม พร้อมใช้งาน
    ใช้งานได้ปกติ
    .
    สเปคคร่าวๆ
    Pentium G2010 2.80 GHz.
    RAM 4 Gb.
    HDD 500 Gb.

.
    Specs และสภาพ รายละเอียดต่างๆ ดูจากรูปได้ครับ
    สนใจ หรือสงสัยอะไร สอบถามได้ครับ
    .
    รูปถ่ายเป็นรูปปัจจุบันเลยครับ
    ถ่ายเสร็จแล้วโพสต์ลงเลย ไม่ใช่รูปเก่า

รับประกันใจให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 1000 บาท +ส่งลงทะเบียน 200 บาท

9.Logitech Soundman x2

ชุดลำโพง มีตัวซับ 1 ตัว
    ตัวลูก 1 ตัว (หาย 1 ตัว)
    เสียงดี เสียงดังเลยครับ

แต่ตอนนี้ตัวซับเสียงเบสจะออกแตกๆ ครับ
    ถ้าเปิดเบสเบาๆ ก็พอฟังได้ครับ แต่เน้นเบสหนักๆ เสียงแตกครับ
    ชุดนนี้เอาง่ายๆ คือขาดตัวลูก 1 ตัว ซึ่งเอาตัวไหนมาเสียบแทนได้เลย
    โดยทำแจ๊ค 3.5 มาเสียบออกจากตัวซับก็ได้แล้ว
    เพราะตัวที่ใช้เร่งเสียงอยู่กับตัวลูกอีกตัวที่มีอยู่แล้ว
    เอาไปทำกันดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดเสียงดังดีแน่นอน (เว้นเบสเสียงแตกนะ)

เปิด 300 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท

10.IP Camera

สภาพตามรูป เสาหาย 1 ต้น เหลือแค่ 1
    ลองเสียบไฟแล้ว เครื่องไฟติด แต่ไม่ทำงาน
    ปล่อยเป็นอะไหล่ งานช่างไปครับ
    ไม่มีประกันใดๆ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.Wireless Mouse Logitech B170

ตัวนี้เสียตรงที่ไฟ infared ไม่ติดนะครับ
    เลยทำให้เม้าไม่ขยับ ลองเอาไปแก้ดู
    แต่ส่วนอื่นๆ ใช้ได้หมด
    คลิ๊กซ้าย-ขวาได้
    สกอร์เม้าส์ก็ใช้งานได้
    มีตัวรับให้ไปพร้อมครับ
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ

12. Transcend DVD External

ก่อนเก็บใช้ได้
    ตอนนี้เอาออกมาลอง ใส่แผ่นฝืด
    แผ่นไม่ค่อยหมุน
    ตีเสียไปครับ ไม่มีประกัน

13.LG G Pro

จอสวยๆ ใสๆ เลยครับ
    แค่เปิดไม่ติดนะ สงสัยปุ่ม Power จะเสีย

เพราะเวลาเสียบชาร์จไฟขึ้นปกติ ชาร์จแบตได้ แสดง% การชาร์จ
    บางทีก็ขึ้นค้าง LOGO LG อยู่แบบนั้นไม่ไปไหน

ตัวนี้น่าจะต้องแฟลชรอมใหม่ แต่ปุ่ม Power กดไม่ได้ เลยลองไม่ได้ครับ
    เลยปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกันครับ

ย้ำๆๆๆ เป็นอะไหล่นะ แต่เครื่องสวย สมบูรณ์มากๆ

รับประกัน 3 วัน ว่าจอใช้ได้ปกติแน่นอน ที่เหลือก็ตามที่แจ้งไว้เลยครับ
    ได้ตัวเครื่อง+ฝาหลัง+แบตฯ แต่สายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.DELL Latitude D430

#เปิดติดแล้วดับ

เครื่องสภาพยังดีนะครับ
    มีแบต ครบๆ เลย
    แรมยังมีติดเครื่อง
    HDD เดิมๆ ยังอยู่
    จอสวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว
    ปุ่มกดอยู่ครบทุกปุ่ม
    สภาพอื่นๆ พิจารณาจากรูปเอาครับ
    .
    ตำหนิอ่านดีๆ นะครับ
    เครื่องเปิดไม่ติดนะ
    อาการคือ เปิดเครื่องติดแปบนึงก็ดับ
    จอยังไม่ขึ้นภาพ แต่เครื่องดับก่อน

.
    ปล่อยเป็นงานช่าง เป็นอะไหล่นะครับ
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเป็นไปตามที่ลงไว้นะครับ
    ได้ตัวเครื่อง พร้อมแบต สายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

15.Nubia N2 / Ram 4 Rom 64

#ไม่มีจอ #งานช่างนะครับ

สภาพถือว่ายังดีมากนะครับ
    Wifi bluetooth ใช้ได้ปกติ
    ลำโพงดังดี เสียงไม่แตก
    ตูดชาร์จปกติ ชาร์จได้ ต่อคอมได้
    แบตเตอรี่ยังดีอยู่เก็บไฟดีมาก ชาร์จเข้าปกติ
    ใส่ซิมมีสัญญาณ
    โทรเข้า-ออกได้ปกติ
    กล้องหน้าใช้งานได้ปกติ
    ปุ่มกดใช้ได้ปกติทุกปุ่ม
    .
    .
    ตำหนิ อ่านดีๆ ก่อนนะครับ
    .
    ไม่มีจอนะครับ แตกถอดทิ้งไปแล้ว
    กล้องหลังไม่มี
    น๊อตตูด กับถาดซิมไม่มี

.
    .
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ
    ได้แค่ตัวเครื่อง ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16.Acer Iconia A1-830

ตัวเครื่องสภาพปานกลาง
    ริ้วรอยการใช้งานเยอะหน่อย
    เครื่องใช้งานได้ปกติดี
    ทัชลื่นๆ อยู่

เอาเป็นว่าใช้งานได้ปกติ
    แต่**ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    จอเริ่มไม่ดี มีอาการภาพสั่นๆ หายๆ
    แสงไฟแบล็คไลท์ บางทีก็สว่าง บางทีก็มืด
    เอาเป็นว่าไม่รับประกันจอนะครับ

ดูตามคลิปได้เลย
    https://youtu.be/VVWpkqwsAyM

รับประกันเครื่อง 3 วัน ว่าใช้งานได้ ไม่ประกันจอนะครับ

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

17.Jabra BT620S

หูฟังบลูทูจสภาพยังสวย
    เสียงยังดังปกติทั้ง 2 ข้าง
    ชาร์จแบตเต็ม ฟังได้เป็นชั่วโมงอยู่
    ปุ่มกดต่างๆ ยังกดได้ปกติ
    เอาเป็นว่ายังใช้งานได้ปกติ

ตำหนิ อ่านดีๆ นะครับ จะได้เข้าใจก่อนซื้อ

ฟองน้ำหุ้มเปื่อยขาดหมดแล้ว(หาใส่เองได้)
    แบตเตอรี่เริ่มเสื่อม ทิ้งไว้ไม่เปิดเครื่อง แบตก็หมดได้ (หาเปลี่ยนได้)

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ ยกเว้นตำหนิที่แจ้ง
    ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ สายอื่นๆ ไม่มีให้

18.MXQ Pro 4K

รายการนี้เพิ่งได้มาแบบวัดดวง
    เห็นสภาพสวยๆ เลยเอามา
    เอามาแล้วปรากฏว่าเสียบไฟเงียบเลย
    ไม่ใช่ช่างทำไม่เป็น เลยขอเอามาปล่อยต่อให้ท่านผู้ที่มีความสามารถดีกว่า

ไม่มีประกันนะครับ มีตัวเครื่องให้เพียวๆ แค่นั้น ตามรูปเลย

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

19.Phillips DCM230

นี่ก็ลำโพงเล่นได้ทั้ง ipod และ USB CD วิทยุ และ AUX ได้
    เคยปล่อยไปตัวนึงแล้วก่อนหน้านี้
    ตัวนี้เพิ่งได้มา ไม่มีหม้อแปลงตรงรุ่นมาด้วย คือได้มาแค่ตัวมันเดี่ยวๆ เลย
    มันใช้ไฟ 15v. 3A ซึ่งผมไม่มี
    มีแต่ไฟ 12v. 2A ทดลองนะครับ

จากการลองเครื่องเปิดติดนะครับ
    ปุ่มต่างๆ พอกดได้ แต่มีลั่น มีเพี้ยนบ้าง ไม่ค่อยจะดีแล้ว
    ลองเสียบ usb ให้มันเล่นเพลงมันก็เล่นนะครับ แต่ไม่มีเสียง
    ไม่รู้มันเสียหรือไฟไม่พอนะครับ

เอาเป็นว่าตีเสียไปเลยครับ ไม่มีหม้อแปลงไฟตรงสเป็คมันเพื่อลอง

แต่รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดแน่นอน มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ

เปิด 300 บาท +ลงทะเบียน 100 บาท

1/50

Comment

Originally posted by go go go View Post
      1/50
      ขอบคุณครับ

Comment

5​เปิดคับ​ 0618191861​

Comment

4.200 0990103987

Comment

Originally posted by nongnop43 View Post
            5​เปิดคับ​ 0618191861​
            Originally posted by Mc_ View Post
            4.200 0990103987

Comment

ปิดแล้วจ้าาาาา

สรุป

1.WD MyPassport 500 Gb. / ปล่อยเป็นอะไหล่ 50 k.go go go
              4.iJust S 200 k.Mc_
              5.Seagate HDD 3.5 / 2 TB. / ตีเสีย 120 k.nongnop43

Comment

Working...
              X