วินโดวมองไม่เห็น ฮาร์ดดิส
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: วินโดวมองไม่เห็น ฮาร์ดดิส

OverclockZone Member ada's Avatar

Default วินโดวมองไม่เห็น ฮาร์ดดิส

ตอนนี้ผมมีปัญหาหนักที่ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรกันแน่!!!!! พี่น้องทุกท่านช่วยดูให้หน่อยครับ
    เรื่องมีอยู่ว่า เมื่ออาทิตย์ก่อนผมได้ทำการรวม partition จาก 2 พาทิชั่น เป็น disk เดี่ยว
    ปรากฏว่า พอ รวมเสร็จก็ Apply เครื่องรีสตาร์ท มาบอกว่า ฮาร์ไดร์ Bad โดยใช้ program partition magic 8 ในการรวมไดร์ครั้งนั้น ซึ่งส่งผลให้ Windows มองไม่เห็น Disk (D) ก็หายไปเลยครับ เหลือแต่ พาทิชั่นลงวินโดส์์เท่านั้นเอง กลุ้มมากครับ ข้อมูลก็อยู่ในนั้นด้วย
    อยากทราบว่าจะแก้ยังไงครับ ให้กลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมครับ ลองหาโปรแกรมมาเซ็คดูก็ไม่มีรอย sactor ครับ[B]

OverclockZone Member !HaNaMi!'s Avatar

ฟอร์แมตลงใหม่ครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by !HaNaMi! View Post
    ฟอร์แมตลงใหม่ครับ
    ตามนั้น

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

คิดว่าระบบFAT พังครับต้องทำการสร้างแล้วฟอร์แมตใหม่จึงจะใช้ได้ ถ้ากลัวข้อมูลหาย ก็อย่าเพิ่งลงอะไรไปทับมันล่ะ ลองหาโปรฯ กู้ข้อมูลมาลองใช้ดูครับ >> http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=16224
    ลืมถามว่า จะรวมเข้ากันน่ะ ระบบFAT เหมือนกันบ่ครับ

OverclockZone Member ada's Avatar

ลืมถามว่า จะรวมเข้ากันน่ะ ระบบFAT เหมือนกันบ่ครับ[/QUOTE]

เป็น ntfs คับ
    ต้องฟอแมตทั้งลูกเลยรึคับ......เสียว ๆ น่ะ

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

ไม่ครับ ถ้าว่ายังเข้า วินโดว์ได้ ก็ทำการสร้างแล้วฟอร์แมตเฉพาะ พาร์ท ที่มันเสียหายครับ
    ว่าแต่ที่กลัว ข้อมูลหายน่ะมันอยู่ พาร์ทไหนครับ

พาร์ทที่หาย Disk (D) ไปขู้อมูลอยูที่ นั่น ทั้งหมด คับ ตอนนี้ไม่เห็นไดร์ D เลยคับ ?
    ถ้าไม่ว่าอะไรช่วย แอดมาที่ withayae@hotmail.com
    Last edited by ada; 21 Feb 2009 at 16:09:45.

ดันครับ งานด่วน ดันด้วยเทคนิค ผลยังไง แจ้งด้วยนะครับ เอาใจช่วยครับ
    Last edited by kik_k26; 21 Feb 2009 at 17:09:19.

OverclockZone Member renaw's Avatar

R-Studio 4.2 Build 125063
    Active@ Partition Recovery Enterprise Ver. 5.1.595
    PARAGON.PARTITION.MANAGER.V9.0.PROFESSIONAL
    PartitionTableDoctor (กู้พาทิชั่น)

Bookmarks

Bookmarks