Announcement

Collapse
No announcement yet.

RT-N10LX ทำเป็น Repeater

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RT-N10LX ทำเป็น Repeater

อยากถามว่า asus RT-N10LX สามารถทำเป็น Repeater ได้ไหมครับ

หลักๆที่ผมจะทำคือ รับสัญญาณ wifi จากข้างบ้าน แล้วผมจะใช้สายแลนต่อจาก RT-N10LX เข้าคอมพิวเตอร์

ไม่ทราบว่าตัวนี้ สามารถทำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Firmware เดิมๆ ไม่น่าใด้ขอรับ ต้องหา Firmware อื่น(มีป่าวไม่รู้)

แต่ถึงจะทำจนมีฟังก์ชั่นไช้ใด้ เสา 2dbi เสาเดียวง่อยๆ ก็คงหวังอะไรไม่ใด้ -.-

Comment

เฟิร์มแวร์ติดตัวก็ทำได้เลยนะ เคยทำอยู่
      แต่มันไม่แรงและไม่ไกลเท่า N12

Comment

Originally posted by pahl007 View Post
        อยากถามว่า asus RT-N10LX สามารถทำเป็น Repeater ได้ไหมครับ

หลักๆที่ผมจะทำคือ รับสัญญาณ wifi จากข้างบ้าน แล้วผมจะใช้สายแลนต่อจาก RT-N10LX เข้าคอมพิวเตอร์

ไม่ทราบว่าตัวนี้ สามารถทำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
        อย่าทำเป็น Repeater เลยสัญญานความเร็วหาย (ความเร็วจาก 30-40 MB เหลือ 3-4 MB)

Comment

Originally posted by Rev View Post
          เฟิร์มแวร์ติดตัวก็ทำได้เลยนะ เคยทำอยู่
          แต่มันไม่แรงและไม่ไกลเท่า N12
          พอจะมีวิธีไหมครับ ผมลองแล้ว งงๆ

Comment

Working...
          X