Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื้องต้นประนามการกระทำของ use โหงพราย ก่อนผิดพรบ. คอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by IBM User View Post
    คิดว่าผมใช้ภาษาชัดเจนแล้วนะ คุยกับคุณนี่เหนื่อยจริงๆ เหมือนถามว่าไปไหนมา ตอบสามวาสองศอก

ผมแถที่ไหน ผมโพสต์ว่ารอดูอยู่ ว่าเมื่อไหร่จะเอาสักที เห็นเอาแต่ฟุตเวิร์ครอบเวที คู่กรณีคุณก็รออยู่เช่นกัน

ลองเข้าไปค้นประวัติผมในห้อง Sound System ดูนะ ว่าคนที่เล่นเครื่องเสียงระดับเกือบ 20 ล้านบาทได้ มันต้องระดับไหน
    เบื้องต้นผมเอาเรื่องก็แจ้งกับทางเว็บก่อนให้ดำเนินการตามกฏเว็บไปแล้วด้วย นี่ทำแล้ว
    แจ้งไปส่วน โมสแวนเต็ด
    ในส่วนทนายผมต้องรอคุย ไม่ใช่อยู่ๆๆจะฟ้องใครก็ฟอ้งได้ง่ายๆ ครับท่าน????? แต่เบื้อง
    ต้นทำได้แน่ คำดำเนินการตามกฏระเบียบเว็บ

ุถ้าเว็บดำเนินการให้ผมตามกฏผมก็พอใจเบื้องต้นทางเว็บไล่ผมไปแจ้งความก่อนลงบันทึกก็ได้
    ได้ส่งข้อมูลให้เค้าอีกที เข้าใจไหมครับ ????
    --------------------------
    งั้นท่านอธิบายมาหน่อยการกระทำเค้ามันถูกต้องสมควรไม้ล่ะ ตรงนี้แหละที่ท่านไม่ยอมพูด
    ผมถึงบอกว่าอย่าแถุ ในเรื่องความถูกต้อง ท่านบิดไม่ได้

ที่ผ่านมามอดไต บีเคๆๆ พยายามปฏิบัติหน้าที่ปวดหัวกับโซนนี้เท่าไหร่ ก็ภาษาที่ผมบอก ฐานล่างปิรามิดทั้งนั้น

เบื้องต้นคอนเน้คกับทาง ocz อยุ่เค้าต้องการหลัีกฐานแจ้งความ ซึ่งลงบันทึกก็ได้ ลงโทษตามกฏเว็บไปก่อน

ส่วนแจ้งความดำเนินคดี นี่ จะทำกับใครไม่ใช่เรื่องง่ายๆๆนะท่าน แจ้งไม่ดีเข้าตัวได้เช่นกัน ผมต้องปรึกษาทนายให้ดี
    -----------------------------
    เรื่องใครจะรวยตาม แต่ครับไม่ว่า ไม่ทราบจะยกมาอ้างมาโชว์รวยข่มทำไม ถ้าครอบครัวญาติใกล้ชิดเลือดแท้ๆๆทางผม
    ขับรถยนต์อะไร ผมก็ไม่เท่าโชว์ โม้อวดรวยให้ใคราฟังเพราะไม่เกิดประโยชนืแถมเกิดโทษกะตัวเองตะหากกับการอวดรวยพร่ำพรื่อ
    Last edited by micronz; 14 Feb 2020, 18:04:05.

Comment

โอเคครับ

เอาเป็นว่าผมคงไม่เข้ามากวนใจคุณแล้ว เพราะดูคุณตอนนี้คงเครียดไม่น้อย แต่จะรอดูละกันว่าจะเป็นคนจริงอย่างที่ขู่ฟอดๆ ไว้หรือเปล่า

โชคดีครับ

Comment

Originally posted by IBM User View Post
        โอเคครับ

เอาเป็นว่าผมคงไม่เข้ามากวนใจคุณแล้ว เพราะดูคุณตอนนี้คงเครียดไม่น้อย แต่จะรอดูละกันว่าจะเป็นคนจริงอย่างที่ขู่ฟอดๆ ไว้หรือเปล่า

โชคดีครับ
        ท่านเข้าใจที่ผมพิมพ์ไม่ครับ
        อ่านให้ชัดๆๆ นะตอนท้าย
        ผมดำเนินการส่วนเว้บไปละเว็บไล่ผม ไปแจ้งบันทึกก่อนและส่งเว้บ

ในส่วนฟ้องร้องจริง ผมต้องปรึกษาทนายครับ ภาษาไทยชัดไม้ครับการฟ้องร้องใครพร่ำพรื่อ นี่เข้าตัวได้เช่นกันนะ
        ตรงนี้น่าจะเข้าใจแล้วนะ ครับ แต่ส่ว่นกฏระเบี่ยบเว็บ ผิดไม่ผิด ท่านอธิบายมาหน่อย แค่นี้ก็ไม่ยอมตอบ ?????
        ผมแจ้งลงไปที่ส่วน โมสแวนเต็ดและ ไม่ใช่ไม่ทำ
        เอกสารรอติดต่อกับทางเว็บอยู่

กระทู้นี่ก็ประนามการกระทำเค้าได้ระดับนึงว่าหมิ่นประมาท ใส่ความเท็จให้ผม
        คนมีสติ วิญญูชนที่ไหนอยู่ๆๆ ไปบอกผู้อื่นเป็นพวกชังชาติเถียงกัน เรื่องไอที ประเด็นภาษา
        ที่ถูกต้องให้เหมาะสม กับด่าอีกฝ่ายว่าชังชาติ อิลูมินาติ กล่าวหาว่าผมเป็นพวกล้มสถาบันอีก
        Last edited by micronz; 14 Feb 2020, 19:07:16.

Comment

Comment

อะไรวะจะแจ้งความเขาแต่กลัวจะเข้าตัว มั่นใจก็แจ้งความดำเนินคดีไปเลยใจๆไป

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
              อะไรวะจะแจ้งความเขาแต่กลัวจะเข้าตัว มั่นใจก็แจ้งความดำเนินคดีไปเลยใจๆไป
              ลงบันทึกประจำวัน ส่งข้อมูลให้ทางเว็บลงโทษตามกฏเว็บก่อน
              ผมปรึกษาทนายอยู่แล้ว ถ้าเรื่องที่นายนี่ปั่น ไม่หยุดเข้่าถึงตัวจริง. ...นะไม่ใช่อวตารผม อย่างที่เห้น น่ะครบองค์ประกอบ แจ้งความได้เลยแน่นอน
              และนายนี่ ไม่หยุดด่าไม่หยุดพล่ามแบบนี้แน่เมื่อเรื่องบานปลายเข้าถึงตัวผุ้เสียตรงๆๆ มันจะหมิ่นประมาท 100%
              และไม่ใช่ว่าไม่มีคนรู้จักผมเลย!! /// ทำอะไรไม่ใช่บุ้มบ่ามทนายแนะนำผมอยู่ครับ

เรื่องทางเว็บผมดำเนินการอยุ่ ฟ้องไปที่โซน most wanted ถึงพฤติกรรมยุส คนนี้

จะให้ใจร้อนไม่ได้ ครับพึ่งวันเดียวเป้นขั้่นเป็นตอน ไป//ขอบคุณครับ

https://www.overclockzone.com/forums...B8%AD%E0%B8%A1

แจ้งไปโซน most wanted และ พรุ่งนี้ก็ค่อยโทรตามกับ......ทางเว็บอีกทีครับ..
              Last edited by micronz; 14 Feb 2020, 23:23:04.

Comment

เข้ามาถึงบ้านเค้าก็โยนสามเหลี่ยมมโน ออกมา
                ในนั้นก็มีคำหยาบ
                คิดว่า mod จะเล่นใครครับ
                อยู่ดีดีโดนแบน ก็อย่าหาว่าไม่เตือนละกัน

อย่างที่บอกไป คุณมันไม่ทันเกม

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                  เข้ามาถึงบ้านเค้าก็โยนสามเหลี่ยมมโน ออกมา
                  ในนั้นก็มีคำหยาบ
                  คิดว่า mod จะเล่นใครครับ
                  อยู่ดีดีโดนแบน ก็อย่าหาว่าไม่เตือนละกัน

อย่างที่บอกไป คุณมันไม่ทันเกม
                  คุยกันอย่างงี้ค่อยยังชั่วหน่อยครับ
                  -----------------------------------------------
                  ก็ไม่เป้นไร ครับถ้าโดนแบนไปด้วย
                  ใน ปิรามิดนั้นเป็นการอธิบาย มีที่มามีหลักการ
                  ขอบคุณท่านแดช ที่ช่วยหา อธิบาย ความเพิ่มครับ
                  ผมก็เป้นแอดแห่งหนึ่งที่ฟอรั่มคนเยอะ ก็ใช้ ปิ้รามิด นี่อธิบายหัวข้อเสวนาถกกัน
                  ต้องเรียกปิรามิด นะ ครับ นั้นมีที่มาแล้วนะครั้บ เดะผมแปะให้ทราบอีกทีไม่ใช่สามเหลี่ยม
                  ----------------------------------------
                  มั้นเป็นการยกตัวอย่าง หลายๆๆฟอรั่มกลุ่มตรรกกะก็ใช้อธิบายกันครับ
                  ซึ่งคำหยาบนั้นมีไว้ยกตัวอย่าง ว่าเป็นคำที่ไม่สมควร ถ้าแอดมินพิจารณาโดนแบนเพราะ
                  การยกปิรามิดด้วยก็เป็นสิทธ์ของเค้า แต่ส่วนตัว ในฟอรั่มต่างๆๆกระจายกันอยู่ ทั่ว ครับ
                  เดะแปะที่มาให้ได้อ่านกันนะครับ
                  -----------------------------------
                  กฏที่ใช้ในฟอรั่มที่ผมดุแล กฏใหม่ที่หัวหน้าแอดมินออกมาคือบังคับคำหยาบกันละ
                  แต่เราไม่ใช่จะแบน ทุกคนที่ใช้คำด่าว่าโง่ ดักดาน เราดูบริบทด้วยครับ ดุเจตนาประกอบ
                  ด้วยต้องมีเหตุผล ซึ่งก็แล้วแต่ที่นะครับ ไงเสวนาแบบนี้ผมชอบนะครับไม่ใช่แบบ
                  ยั่วยุกันมาก่อน
                  -----------------------
                  ใน ocz ผมเสนออยู่ละควรให้ใช้ ปิรามิดของเกรแฮม มาเป้นมาตรฐาน เพราะต่างฝ่าย
                  ก็ต่างอ้าง ฐานต่ำสุดอยู่แล้วคือคำหยาบ คำหมิ่นประมาท ที่ตลกคือเวลาตัวเองพูดดันแถยาว
                  บางคนนะครับ โซนเอเอ้มดี ก็มี แต่ผมบอกเลย ว่าเวลาผมว่า เค้าไม่เถียงครับยอมรับผิด

เจ้าของทฤษฎีคือ Paul Graham
                  https://en.wikipedia.org/wiki/Paul_Graham_(programmer)
                  Last edited by micronz; 14 Feb 2020, 23:50:37.

Comment

Comment

ส่วนคำอธิบายเชิงลึกในแต่ละชั้น ปิรามิด นะครับ
                      ปิรามิด ต่างกับ สามเหลี่ยม ไม่ใช่ที่ใครเอาไปโจมตีบลาๆๆ
                      ปิรามิด มีชั้น ซ้อนๆๆกัน และปิรามิด มีหลายเรื่องราวที่บ่งไปถึงชั้นยอด
                      ดังนั้นใครจะเอา ไปมั่ว ว่าต้องอิลูมินาติ มันไม่ใช่เลยครับ

รายละเอียดอรรถกถา
                      Last edited by micronz; 14 Feb 2020, 23:54:55.

Comment

ประเด็นมันอยู่ที่ท่านมาดิ้นในบ้านเค้านี่แหละ
                        ขณะที่เค้า เข้าไปไล่แทง หรือตะโดนด่าคุณ แล้วเค้าก็กลับมาบ้านตัวเอง
                        เข้าใจประเด็นที่ผมจะสื่อไหมครับ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                          ประเด็นมันอยู่ที่ท่านมาดิ้นในบ้านเค้านี่แหละ
                          ขณะที่เค้า เข้าไปไล่แทง หรือตะโดนด่าคุณ แล้วเค้าก็กลับมาบ้านตัวเอง
                          เข้าใจประเด็นที่ผมจะสื่อไหมครับ
                          ครับผม พอเข้าใจ สิ่งที่ท่านตำหนิ //จะเอาไปปรับปรุงครับ //ไว้คราวหน้า
                          เที่ยวนี้อาจยืดเยื้อ งั้นผมขอโทษท่านแล้วกัน
                          ------------------
                          ช่วงหลังอาจจะคึกกับ ปิระมิดนี่ด้วย พึ่งได้มาจิงๆๆแต่ก่อนไม่รู้จัก ยอมรับครับ
                          ท่านมีเจตนา แบบสื่อตำหนิเชิงสร้างสรรค์ครับ

--------------
                          อ้อนิดนึงนะครับไอ้กลับบ้านตัวเอง นี่ส่วนใหญ่ยังไม่จบนะครับ
                          ก็ยังเย้วๆๆ ยัวยุกันไม่จบ//ก้ที่เห็นไม่ใช่แต่ผมก็มีท่านอื่น
                          ก็ตามมาในโซนนี้ เพราะกลับแล้วตั้งแก้งค์ด่าแขวะกันไม่หยุดต่อ
                          แต่ที่ท่านพูดมีเหตุผลยุ ครับรับฟังครับเที่ยวหน้าจะปรับปรุง

---------------------------------------
                          อีกสักนิดนึ่คือต้นฉบับ ภาษาอังกฤษของปิรามิดเกรยืแฮม
                          ตัวต้นตอเป็นภาษาอังกฤษก่อนแปลไทย

ต้นฉบับภาษาอังกฤษ ของปิรามิด เกรแฮม
                          Last edited by micronz; 15 Feb 2020, 02:02:46.

Comment

ตาแก่เละเทอะ ถามว่าไปไหนมา ตอบสามวาสองศอก 5555+

Comment

แล้วคุณโหงพราย ผมมาคุยต่อเมื่อวานเรื่องที่ทำไมมันจะร้างน่ะ
                              มีสมาชิกรุ่นเก่า ที่หายๆไปเค้าเคยพูดกันว่า ห้องเฉพาะทาง มันก็มีการเล่นพรรคเล่นพวก
                              อวยกันในกลุ่ม ผมมาเห็นผมก็ว่ามันจริงของเค้าแล้วล่ะ

อย่างการให้ข้อมูล ถ้าไม่มีไครทักก็อวยกันใส้แตกแบบในเรื่อง Tigerlake.
                              แต่พอมีผู้แย้ง จับผิดได้มันก็หลบ แบบที่ผมเจอ แล้วก็มีคนอย่างพวกคุณนี่แหละออกมารับหน้า
                              เบี่ยงประเด็น ตั้งกระทู้ขอความสงบ เพียงเพื่อกลบเกลื่อนข้อมูลผิดๆของกลุ่มคุณ

พอจี้มากๆก็หยาบคายใส่ แบบนี้คุณจะให้สังคม wb ocz มันดีมีคนเข้าได้ยังไง
                              ในเมื่อคุณทำให้มันเป็นแค่โลกของพวกคุณ ไม่ใช่โลกของทุกคนๆ
                              เพราะฉนั้นเรื่องที่คุณมาบ่นกลัวคนจะไม่เข้า มันความผิดพวกคุณกันด้วย
                              อย่ามาชี้หน้าด่าแต่ผม

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
                                ตาแก่เละเทอะ ถามว่าไปไหนมา ตอบสามวาสองศอก 5555+
                                ถ้าไม่หยุดเพร้อเจ้อ โจมตี ว่าผมเป็ฺนพวกชังชาติ อีลูมีนาติ เรื่องราวลุกลามใหญ่โตมาถึงตัวผมจริงๆล่ะก็
                                ครบองค์ประกอบหมิ่นประมาท/// ข้อมูลตัวนายจริงๆๆ บนอินเตอร์เน็ต ชื่อเบอร์โทร ก็ขึ้นหรา อยู่แล้วนะ คุณ k
                                คงได้เละ กันจริงๆๆ ล่ะที่นี้

จะต้องให้ลิ้งค์ประวัติขายของโยงไปกับกระทุ้ที่อัพไปในโซน most wanted ด้วยมะได้ดังกันยาวๆๆเลย
                                Last edited by micronz; 15 Feb 2020, 09:26:22.

Comment

Working...
                                X