Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื้องต้นประนามการกระทำของ use โหงพราย ก่อนผิดพรบ. คอมพิวเตอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by micronz View Post
    ถ้าไม่หยุดเพร้อเจ้อ โจมตี ว่าผมเป็ฺนพวกชังชาติ อีลูมีนาติ เรื่องราวลุกลามใหญ่โตมาถึงตัวผมจริงๆล่ะก็
    ครบองค์ประกอบหมิ่นประมาท/// ข้อมูลตัวนายจริงๆๆ บนอินเตอร์เน็ต ชื่อเบอร์โทร ก็ขึ้นหรา อยู่แล้วนะ คุณ k
    คงได้เละ กันจริงๆๆ ล่ะที่นี้

จะต้องให้ลิ้งค์ประวัติขายของโยงไปกับกระทุ้ที่อัพไปในโซน most wanted ด้วยมะได้ดังกันยาวๆๆเลย
    อ๋อเหรอ น่ากัว น่ากลัว ตาแก่เละเทอะ ถามว่าไปไหนมา ตอบสามวาสองศอก 5555+

อยากได้เบอร์โทร ไลน์ ของผม เพื่อเอามาข่มขู่ เหรอ มาๆ จะขู่ฆ่า เอาปืนมาไล่ยิง ก็โทรมาเลย
    Last edited by โหงพราย; 15 Feb 2020, 12:22:05.

Comment

มาตรา 392 ผู้ใดทำให้ผู้อื่นเกิดความกลัวหรือความตกใจโดยการขู่เข็ญต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 1 เดือนหรือปรับไม่เกิน 1 พัน หรือทั้งจำทั้งปรับ

Comment

Originally posted by winny6969 View Post
        มาตรา 392 ผู้ใดทำให้ผู้อื่นเกิดความกลัวหรือความตกใจโดยการขู่เข็ญต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 1 เดือนหรือปรับไม่เกิน 1 พัน หรือทั้งจำทั้งปรับ
        เอากับเค้าด้วยรึ

Comment

ใจเย็นนะครับทั้งสองท่าน ผมว่าทั้งสองท่านหยุดการโต้ตอบแต่เพียงเท่านี้ หรือคุยหลังไมค์กันให้จบดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
            อ๋อเหรอ น่ากัว น่ากลัว ตาแก่เละเทอะ ถามว่าไปไหนมา ตอบสามวาสองศอก 5555+

อยากได้เบอร์โทร ไลน์ ของผม เพื่อเอามาข่มขู่ เหรอ มาๆ จะขู่ฆ่า เอาปืนมาไล่ยิง ก็โทรมาเลย
            เพี้ยนประสาทกลับหนัก ทํ่แตาเรื่องโง้ๆได้ชื่อเหม็นดังเป็นกระทู้ในโซนmost. Wanted. และนายอยากทําเรื่องโง่
            ๆ ไปมโนด่าโยงสถาบันมาด่าคนอื่นก็โดน
            ประจานกลับ งี้หละ

ข้อความนายกระทู้เก่ามีไม่ใช่เรอะที่หมายอาคาต
            ถามหาบ้านอยู่ไหนด้วย เดี๋ยวก้อปมาที่นี่ด้วย
            มะว้ามีข่มขู่
            Last edited by micronz; 15 Feb 2020, 13:50:12.

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
              เอากับเค้าด้วยรึ
              เอาจริงๆ ผมว่า ข้อหาหมิ่นประมาท นี่อาจโดนยูสเซอร์หน้าหุ่น ด้วยนะครับ เพราะเจตนาโพสกระทู้ประจาร ทำให้คุณโหงพรายเสียชื่อเสียง ฟ้องกลับได้เลยครับ
              ถ้าจะฟ้องร้องกันจริงๆ ก็ไม่ควรทำอะไรแบบนี้นะครับ

Comment

Originally posted by winny6969 View Post
                เอาจริงๆ ผมว่า ข้อหาหมิ่นประมาท นี่อาจโดนยูสเซอร์หน้าหุ่น ด้วยนะครับ เพราะเจตนาโพสกระทู้ประจาร ทำให้คุณโหงพรายเสียชื่อเสียง ฟ้องกลับได้เลยครับ
                ถ้าจะฟ้องร้องกันจริงๆ ก็ไม่ควรทำอะไรแบบนี้นะครับ
                ก็ลองดูครับข้อความเค้าหมิ่นประมาทผมก่อนสร้างเรื่องโกหกให้สาธารณ
                ชนเกลียดชังผมด้วนสร้างข้อหาร้ายแรง
                กระทู้ผมก็โยงกับกระทู้เขาที้สร้างมาเอง
                และถึงแม้ จะก้อปมาข้แความเค้าก็โจมตี
                ผมอยู่ดี. อ้อผมลืมไปเดะต้องจ่าเรื่องว่า
                ฝากให้โมเดอเรเตอร์ด้วย

กฏหมายนะปกป้องผู้ถูกกระทําไม่ใช่อาจจะครับ
                ต้องตีความให้เข้าใจตลอดด้วย

ดูเวลาการโพสต์ได้การฟ้องๆได้นะอาจกลับเข้าตัว
                ด้วยดูว่า effective. จะกลับไปทีใคร
                ผมไม่กัวเลยฟ้องไปเลยเรื่องที่ตัวเองไปด่า
                เค้าเป็นพวกอีลูมินาตินี่หนักเอาเลยไม่ต้อง
                เปลืองตังค์ผมด้วย
                Last edited by micronz; 15 Feb 2020, 13:46:26.

Comment

ที่อ่านมามันพอจะแยกเป็น 2 มูลเหตุนะครับ

1 คือ คุณหุ่นยนต์คิดว่า user โหง กระทำต่อคุณ

2 คือ ถ้าคุณโหงคิดว่า กระทู้นี้เป็นการข่มขู่ และทำให้เค้าเสียชื่อเสียงมันก็เป็นสิทธิ์ที่ฟ้องร้องได้เช่นกัน

แต่ทั้ง 2 เหตุการณ์ ผิดมากน้อยแค่ไหน ผิดต่างกันยังไง ก็ลองปรึกษาทนายกันดูนะครับ

ถ้าจะฟ้องร้องใคร รอศาลออกหมายศาล แล้วไปแปะหน้าบ้าน หรือไม่ก็รอตำรวจเชิญตัวไปที่ สน. เลยดีกว่าครับ

ขอย้ำนะครับผมไม่บอกว่าใครผิดหรือถูก แค่อยากบอกว่ามันมีเหตุให้ดำเนินการต่อได้ แค่นี้ครับ

Comment

ที่อ่านมามันพอจะแยกเป็น 2 มูลเหตุนะครับ

1 คือ คุณหุ่นยนต์คิดว่า user โหง กระทำต่อคุณ

2 คือ ถ้าคุณโหงคิดว่า กระทู้นี้เป็นการข่มขู่ และทำให้เค้าเสียชื่อเสียงมันก็เป็นสิทธิ์ที่ฟ้องร้องได้เช่นกัน

แต่ทั้ง 2 เหตุการณ์ ผิดมากน้อยแค่ไหน ผิดต่างกันยังไง ก็ลองปรึกษาทนายกันดูนะครับ

ถ้าจะฟ้องร้องใคร รอศาลออกหมายศาล แล้วไปแปะหน้าบ้าน หรือไม่ก็รอตำรวจเชิญตัวไปที่ สน. เลยดีกว่าครับ

ขอย้ำนะครับผมไม่บอกว่าใครผิดหรือถูก แค่อยากบอกว่ามันมีเหตุให้ดำเนินการต่อได้ แค่นี้ครับ
                    ฟ้องว่าข่มขู่ผมก็แจ้งความเท็จเปล่าๆๆครับเค้าพิมพ์เองของเค้า ว้าผมจะไปขู่ฆ่าซึ่งไม่มีข้อความ
                    ไหนผมบ่งบอก. อยากแจ้งก็ทําไปสิ
                    แถมในกระทู้เก่าเค้ายังมีข้อความ
                    แสดงความอาคาตผมถามหาว่าเป็นใครบ้าน
                    อยู่ไหนด้วยซํ้า จะไปหาถึงบ้านด้วยซํ้าครับ
                    ท่าน ก็คิดเอาและกันกับพฤติกรรมที่ทต้องเรี่ยก
                    ว่าตำทรามเยอะแยะ
                    ---------------------------------
                    นั่นข่มขู่จากเจตนาเค้าเองเดะผมค่อย
                    ควอทมาที่นี่ให้อ่านอยุ่ในกระทู้คอมโลว์
                    มาตรา329. ของท่านเค้าก็ทํา
                    ส้วนทีท่าบอกคิดว้านั่นไม้ใช่ละต้องบอกว้า
                    เป็นพฤติกรรมหมิ่นประมาทร้ายแรงที่เค้า
                    กระทําเบ็ดเสร็จไปละ กระทู้เค้าก็ลอยอยู่
                    ตลอดสร้างความเข้าใจผิดให้ผู้อื่นตลอด

กระทู้ผมนี่ยังเจตนาป้องกันตัวเองบอกว่าสิ่ง
                    ที่เค้าพูดเป็นเรื่องโกหก ไม่จิงถ้าผมเป็นอีลูมินาติ
                    เค้าไปแจ้งความสิว่าผมเป็นพวกนั้นจิงถูกไม้

ยังไม้รวมข้อความด่าหยาบคายที่เค้าด่าผม
                    อยู่ในหมวดดูหมิ่นซึ่งหน้าด้วยึครับ
                    Last edited by micronz; 15 Feb 2020, 16:00:36.

Comment

ในฐานะคุ้นเคยเกี่ยวกับกฏหมาย และภรรยาเป็นอดีต ลอว์เฟิร์ม บอกเลยว่าไม่ว่าใครจะฟ้องใคร งานนี้ทนายยิ้มครับ ได้เงินคดีหมูๆ

สุดท้ายแล้วก็เป็นคดีที่รกศาล เผลอๆ ศาลตีตกไม่รับฟ้อง เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง แล้วสุดท้ายจะจบด้วยการไกล่เกลี่ย เสียทั้งเงิน ทั้งเวลาเปล่า

แนะนำว่า ลดทิฐิลง อย่าแซะอย่าแขวะกันไปมา หยุดที่ตัวเรานี่แหละ สุดท้ายแล้วไม่มีใครจะชนะ มีแต่ผู้แพ้ แพ้ต่อตัวเอง

แล้วอีก 10 ปีกลับมาดูปัญหาและกระทู้ที่ขัดแย้งกัน ทั้งสองฝ่ายจะมองเป็นเรื่องขำขำ ว่ากรูไม่น่าเลย

Comment

Originally posted by aoh View Post
                        ในฐานะคุ้นเคยเกี่ยวกับกฏหมาย และภรรยาเป็นอดีต ลอว์เฟิร์ม บอกเลยว่าไม่ว่าใครจะฟ้องใคร งานนี้ทนายยิ้มครับ ได้เงินคดีหมูๆ

สุดท้ายแล้วก็เป็นคดีที่รกศาล เผลอๆ ศาลตีตกไม่รับฟ้อง เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง แล้วสุดท้ายจะจบด้วยการไกล่เกลี่ย เสียทั้งเงิน ทั้งเวลาเปล่า

แนะนำว่า ลดทิฐิลง อย่าแซะอย่าแขวะกันไปมา หยุดที่ตัวเรานี่แหละ สุดท้ายแล้วไม่มีใครจะชนะ มีแต่ผู้แพ้ แพ้ต่อตัวเอง

แล้วอีก 10 ปีกลับมาดูปัญหาและกระทู้ที่ขัดแย้งกัน ทั้งสองฝ่ายจะมองเป็นเรื่องขำขำ ว่ากรูไม่น่าเลย
                        ขอบคุณครับเบื้องต้นก้ต้องป้องกันตัวก่อน บ่งบอกเจตนาว่าสิ่งที่เค้ากล่าวหาไม่ใช่เรื่องจริง
                        สร้างเรื่องโกหกพกลม ถ้าเรื่องไม่เข้ามาถึงตัวผมตรงๆๆทนายก็บอกอยุ่ครับแต่ถ้าเรื่องลุกลาม
                        ที่เค้ากล่าวหาเป้นพวกชังชาติแถมพวกล้มล้างสถาบัน มันมาถึงตัวผมจริง อันนั้นก็ค่อยว่ากัน ทนายว่านะ
                        ก็ให้เป็นบทเรียนคนคึกคะนอง นิสัยหยาบ......ด้วย มันก็เป็นผลลบกับตัวเค้าเองด้วย ว่าเป็นคนโกหกเลี้ยงแกะ
                        ด่า ว่าคนอื่นในเรื่องที่ไม่จริง ไร้หลั้กฐาน อันนี้สังคมก็เห็นอยู่ ก็ถ้าผม เป้นอิลูมินาติ ชังชาติ จริงก็แจ้งความไปได้เลย

ไงขอบคุณท่านครับ ที่ท่านบอกมา นั้นทนายผมบอกอยู่ว่าให้ใจเย็นๆๆรอดูไปก่อน
                        ซึ่งถ้าเรื่องลุกลามใหญ่โต มันก็เป็นเรื่องเช่นกัน
                        Last edited by micronz; 15 Feb 2020, 19:45:22.

Comment

Comment

อิ อิ วันนี้ผมนอนอยู่บนสะพานมัคคะวาน 555 มีข้าวกล่องชาวบ้านเขาให้เต๊มเลย อะ อิ่ม

Comment

ประโยชน์ตน - ไม่

ประโยชน์ท่าน - ไม่

ประโยชน์ต่อมหาชน - ก็ไม่อีก

ทะเลาะกันทำไมก็ไม่รู้ขอรับ เสียเวลาทำมาหากิน

ถ้ารู้สึกว่าเรารับความคิดใครไม่ใหว เค้าคิดต่างกับเรามากไป ก็แค่อัญเชิญเข้า Ignore List ไปก็พอ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                                ประโยชน์ตน - ไม่

ประโยชน์ท่าน - ไม่

ประโยชน์ต่อมหาชน - ก็ไม่อีก

ทะเลาะกันทำไมก็ไม่รู้ขอรับ เสียเวลาทำมาหากิน

ถ้ารู้สึกว่าเรารับความคิดใครไม่ใหว เค้าคิดต่างกับเรามากไป ก็แค่อัญเชิญเข้า Ignore List ไปก็พอ
                                ก็จริงแต่เราก็ไม้เห็นว่าเขาเอาเราไปพูดบิดเบือน
                                สร้างความเสียหายครับ เมื่อเราไม่เห็นเราก็
                                แก้ต้างสิ่งที่เค้าโกหกบิดเบือนไม่ได้เช่น กัน
                                ผมไม่เคย อิ้กนอร์ใครเลย

เมื่อมาโจมตีว่าชังชาติ แถมเกียวข้องกับกลุ่ม
                                ล้มล้างสถาบันที่เค้ามาโกหกสร้างเรื่องให้ผมเปน
                                ก็จําเป็นต้องประนามการกระทําอันโกหกไร้หลัก
                                ฐานให้ผู้อื่นเสียหายเพื่อยืนยันความบริสุทธ์
                                ของเรา
                                Last edited by micronz; 15 Feb 2020, 23:55:17. Reason:

Comment

Working...
                                X