Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ PCI Express 16X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ PCI Express 16X

จะรู้ได้ไง ว่า มัน 16X อ่ะ

ผมใช้ บอร์ด Asus P5VDC-X การ์ด Geforce 7300 GT

เวลาเข้าไป ปรับ ที่ Bios อ่ คับ มันขึ้น แค่ 4X เองอ่ะ

ผม ไม่ มั่น ใจ อ่ะ ว่า มัน วิ่ง 16X จิง ป่าว

ดู ไง ฮับ ช่วย ที

ไช้โปรแกรม CPUZ ลองดูได้ครับ

Comment

Originally posted by maximumman View Post
      จะรู้ได้ไง ว่า มัน 16X อ่ะ

ผมใช้ บอร์ด Asus P5VDC-X การ์ด Geforce 7300 GT

เวลาเข้าไป ปรับ ที่ Bios อ่ คับ มันขึ้น แค่ 4X เองอ่ะ

ผม ไม่ มั่น ใจ อ่ะ ว่า มัน วิ่ง 16X จิง ป่าว

ดู ไง ฮับ ช่วย ที

Asus P5VDC-X

4X นะถูกแล้ว
      สล๊อต PCI-E มันรันที่ 4X ครับ การ์ดจอ 16X ก็จริงบอร์ดกระเทย ใส่ได้ทุกอย่าง เคยใช้มาแล้ว ชิป VIA นะ
      ใส่ได้ DDR1 + DDR2 (เลือกอย่างหนึ่ง) + AGP 8X + PCI-E 16X ( MAX 4X ) ตามนี้ OK
      *คะแนน 4X กะ 16X ต่างกันไม่เกิน 300 ครับไม่ต้อง ซีเรียส*
      Last edited by TWK.; 7 Mar 2007, 12:31:43.

Comment

ชิปเซ็ทของ ViA มันเป็นเหมือนเป็ดครับทำรับได้ทุกอย่างแต่ไม่เก่งซะอย่าง เจอมันเยอะ

Comment

Working...
        X