Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลทดสอบล่าสุด Icelake SP ES 14 Core 28T ตัวล่างสุด IPC เหนือ Cascade Lake SP +54%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาเกาะไว้ก่อน เดี๋ยวค่อยว่ากัน พอจะเห็นภาพของใครๆบ้างล่ะ เม้ามอยท์วงกาแฟแพร่บ
    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

แทนที่มันจะกลับสภาพปรกติ

มัน ของคุณ Hangger ในภาษาไทยตอนนี้ที่นี่หมายถึง = บอร์ด ใครก็แปลไม่ยากนะ ไม่ได้หมายถึงตัวบุคคล

Comment

Originally posted by Hangger View Post
        ไม่ เส.อก สักเรื่องจะได้ไหมครับ
        ไม่ได้ครับ เพราะเดี๋ยวชาวบ้านชาวช่องเข้าใจผิด.....
        ยิ่งชาวบ้านแถวๆนี้ สม_งน้อยอยู่ด้วย ครับ ผมมีหน้าที่ต้องชี้แจง
        ไม่งั้นพวกเขาจะรับข้อมูลผิดๆไป อ่ะ

Comment

Comment

Comment

เป็นการตอบที่มีคุณภาพมากจริงๆครับ ซูฮก

Comment

อ่า การตอบแบบยอดปิรามิด

Comment

กลัวคนเข้าใจผิด แล้วบทความชนะเบ็ดเสร็จนี่ยังไงอ่ะครับ

Comment

Comment

Comment

Originally posted by devilblaze View Post
                        กลัวคนเข้าใจผิด แล้วบทความชนะเบ็ดเสร็จนี่ยังไงอ่ะครับ
                        ยังครับท่าน ส่วนที่คาดการณ์ ที่จะชนะเบ็ดเสร็จยังอีกนาน อีกซัก 2 ปีเป็นต้นไป คับ
                        และต้องเข้า Case Scenario AMD zen4 ขึ้นไป ที่ 5nm. Vs Intel Gen11 ขึ้นไป ที่ 10nm
                        แล้ว Intel ยังติดอยู่ที่ 10nm อีกนาน เหมือนในอดีต
                        .
                        แต่ถ้า Intel สามารถตามที่ 7nm สิ่งที่คาดการณ์นี้ อาจจะไม่ใช่ คับ

Comment

Intel Leap Ahead

ยังครับท่าน ส่วนที่คาดการณ์ ที่จะชนะเบ็ดเสร็จยังอีกนาน อีกซัก 2 ปีเป็นต้นไป คับ
                          และต้องเข้า Case Scenario AMD zen4 ขึ้นไป ที่ 5nm. Vs Intel Gen11 ขึ้นไป ที่ 10nm
                          แล้ว Intel ยังติดอยู่ที่ 10nm อีกนาน เหมือนในอดีต
                          .
                          แต่ถ้า Intel สามารถตามที่ 7nm สิ่งที่คาดการณ์นี้ อาจจะไม่ใช่ คับ

Intel always leap Ahead

Why we must choose Intel Inside Processor

Comment

Originally posted by Comlow View Post

Intel always leap Ahead

แผนการในกระดาษ ดูเลิศหรูเสมอ.... ถ้าการ back port มันทำได้ง่ายๆ Intel คง port Ice Lake จาก 10 เป็น 14nm ได้นานแล้วครับ ไม่จมปลักอยู่กับ Sky Lake อย่างงี้หรอก

ในอุตสาหกรรมไฮเทค การพัฒนาแล้วล้มเหลว-แป๊ก เกิดขึ้นได้เสมอกับทุกบริษัทไม่ใช่เรื่องแปลก สำคัญอยู่ที่ว่าจะตัดสินใจกู้สถานการณ์ยังไง ปัญหา 10nm หาก Intel ยอมสละเรือแต่เนิ่นๆ ก็จะสามารถเริ่มวิจัย EUV เต็มที่ได้ก่อน TSMC เป็นปีๆ และป่านนี้อาจจะวิจัย 7nm สำเร็จไปแล้ว (แทนที่จะเป็นปี 2021 ตามข่าว)

ถึงที่สุดแล้วหาก 7nm เสร็จไม่ทันอีก Intel อาจจะต้องจ้าง TSMC หรือ Samsung ผลิต CPU ให้ก็ได้ ซึ่งนั่นจะกระทบชื่อเสียงอย่างแรง แต่ก็ดีกว่าเข็น 10nm หรือ 14++++++nm ออกมาแล้วโดน AMD Zen4 5nm (เผลอๆ 128 คอร์) ตบกลิ้งในปี 2021

Comment

Comment

รอชมความเมพ

Comment

Working...
                                X