Announcement

Collapse
No announcement yet.

#27/2563>/Converse/Underground/Haier/MXQ/IPcamera/Nubia/Iconia/Jabra/ปิด 17| 22.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #27/2563>/Converse/Underground/Haier/MXQ/IPcamera/Nubia/Iconia/Jabra/ปิด 17| 22.58.58

#27/2563>>/Converse/Underground/Haier/MXQ/IPcamera/DVD/Nubia/Iconia/Jabra/ ปิด 17 | 22.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 17-2-2563 เวลา 22.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.Haier DH1681

กล่อง TV Digital
    ตัวเครื่องใช้งานปกติ
    แต่ไม่มีรีโมท และสายอื่นๆ ให้นะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.IPM Lite

กล่องดาวเทียม
    ใช้งานได้ปกติ มีรีโมทให้
    สายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้ได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Underground England / Size 42

สภาพใหม่มาก เกือบๆ มือ 1
    เก็บนานจนบางจุดเริ่มเหลืองแล้ว
    แต่เอาไปซักซะหน่อยรับรองแจ่มๆ
    ไม่ซักยังแจ่มเลย (ตามรูป)
    ใส่หุ้มข้อก็สวย จะพับโชว์เสือก็เก๋ดี
    สายนี้จัดไปครับ สวยมากขอบอกเลยคู่นี้

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

4.PF หุ้มข้อต่ำ / Size 41.5

สภาพยังสวย
    ใครถูกใจก็จัดไปครับ
    ทรงยังดี พื้นดี ยางดี
    ซอฟท์ก็ดี พื้นสึกเล็กน้อย
    ใครชอบสีนี้ ทรงนี้จัดไปครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

5.Converse หนังหุ้มข้อ Thailand / Size 5

ตัวรองเท้าสวยๆ เลยครับ
    หลังสวยๆ เลย
    โดยรวมถือว่ายังสวย
    แต่ตำหนิหลักๆ หนักๆ เลย
    คือพื้นแตกแล้วครับ

ถ้าจะเอาไปใส่ แนะนำว่าต้องเปลี่ยนพื้นครับ จบเลยใช้ยาวๆ
    นอกนั้นถือว่าสภาพยังสวยนะครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

6.Mainboard + CPU + Heat Sink + Ram

ยังใช้งานได้นะครับ
    แต่จำไม่ได้แล้วว่า CPU อะไร

มีแรมติดไปให้ 2Gb. นะครับ
    ตามในภาพเลย

เก็บไว้นานแล้ว ตอนนี้เท่าที่ดู C เริ่มมีบวมแล้ว (เอาปากกาขีดไว้)

พิจารณาเอาจากรูปนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด ใช้ได้ครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 70 บาท

7.JBL On Stage 2

ลำโพงสภาพยังสวยนะครับ
    แต่เสียงแตกนะครับ ลองผ่าน AUX

ปุ่มกดต่างๆ กดได้ปกติ
    เครื่องเปิดติด

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลงไม่มีให้ครับ สามารถใช้ของ Notebook เสียบได้ครับ (ไฟเท่าๆ กัน)

รับประกัน 3 วัน ตามข้อมูลที่แจ้งนะครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.JBL OnStage Micro

สภาพยังดี มีหม้อแปลง รีโมทครบ
    ลองเสียบไฟ เปิดติดปกติ
    ปุ่มกด กดได้ปกติ
    รีโมทลองแล้วกดไม่ไป ไม่แน่ใจถ่านหมดหรือเปล่า ตีเสียไปก่อน
    เครื่องเปิด มีเสียง

แต่****เสียงลำโพงแตก 1 ข้างครับ เอาไปทำกันดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด มีเสียงออกครบแน่นอน

เปิด 300 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9.D-Link DIR-619L
    .

เครื่องสภาพยังดี
    มี 3 เสา เสาอยู่ครบ
    มีหม้อแปลงให้พร้อมใช้นะครับ
    การใช้งานปกติ
    .
    รับประกันใจให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ
    .
    เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.Logitech Soundman x2

ชุดลำโพง มีตัวซับ 1 ตัว
    ตัวลูก 1 ตัว (หาย 1 ตัว)
    เสียงดี เสียงดังเลยครับ

แต่ตอนนี้ตัวซับเสียงเบสจะออกแตกๆ ครับ
    ถ้าเปิดเบสเบาๆ ก็พอฟังได้ครับ แต่เน้นเบสหนักๆ เสียงแตกครับ
    ชุดนนี้เอาง่ายๆ คือขาดตัวลูก 1 ตัว ซึ่งเอาตัวไหนมาเสียบแทนได้เลย
    โดยทำแจ๊ค 3.5 มาเสียบออกจากตัวซับก็ได้แล้ว
    เพราะตัวที่ใช้เร่งเสียงอยู่กับตัวลูกอีกตัวที่มีอยู่แล้ว
    เอาไปทำกันดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดเสียงดังดีแน่นอน (เว้นเบสเสียงแตกนะ)

เปิด 300 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท

11.IP Camera

สภาพตามรูป เสาหาย 1 ต้น เหลือแค่ 1
    ลองเสียบไฟแล้ว เครื่องไฟติด แต่ไม่ทำงาน
    ปล่อยเป็นอะไหล่ งานช่างไปครับ
    ไม่มีประกันใดๆ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.Wireless Mouse Logitech B170

ตัวนี้เสียตรงที่ไฟ infared ไม่ติดนะครับ
    เลยทำให้เม้าไม่ขยับ ลองเอาไปแก้ดู
    แต่ส่วนอื่นๆ ใช้ได้หมด
    คลิ๊กซ้าย-ขวาได้
    สกอร์เม้าส์ก็ใช้งานได้
    มีตัวรับให้ไปพร้อมครับ
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ

เปิด 50 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13. Transcend DVD External

ก่อนเก็บใช้ได้
    ตอนนี้เอาออกมาลอง ใส่แผ่นฝืด
    แผ่นไม่ค่อยหมุน
    ตีเสียไปครับ ไม่มีประกัน

14.LG G Pro

จอสวยๆ ใสๆ เลยครับ
    แค่เปิดไม่ติดนะ สงสัยปุ่ม Power จะเสีย

เพราะเวลาเสียบชาร์จไฟขึ้นปกติ ชาร์จแบตได้ แสดง% การชาร์จ
    บางทีก็ขึ้นค้าง LOGO LG อยู่แบบนั้นไม่ไปไหน

ตัวนี้น่าจะต้องแฟลชรอมใหม่ แต่ปุ่ม Power กดไม่ได้ เลยลองไม่ได้ครับ
    เลยปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกันครับ

ย้ำๆๆๆ เป็นอะไหล่นะ แต่เครื่องสวย สมบูรณ์มากๆ

รับประกัน 3 วัน ว่าจอใช้ได้ปกติแน่นอน ที่เหลือก็ตามที่แจ้งไว้เลยครับ
    ได้ตัวเครื่อง+ฝาหลัง+แบตฯ แต่สายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

15.DELL Latitude D430

#เปิดติดแล้วดับ

เครื่องสภาพยังดีนะครับ
    มีแบต ครบๆ เลย
    แรมยังมีติดเครื่อง
    HDD เดิมๆ ยังอยู่
    จอสวยๆ ไม่แตก ไม่ร้าว
    ปุ่มกดอยู่ครบทุกปุ่ม
    สภาพอื่นๆ พิจารณาจากรูปเอาครับ
    .
    ตำหนิอ่านดีๆ นะครับ
    เครื่องเปิดไม่ติดนะ
    อาการคือ เปิดเครื่องติดแปบนึงก็ดับ
    จอยังไม่ขึ้นภาพ แต่เครื่องดับก่อน

.
    ปล่อยเป็นงานช่าง เป็นอะไหล่นะครับ
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเป็นไปตามที่ลงไว้นะครับ
    ได้ตัวเครื่อง พร้อมแบต สายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

16.Nubia N2 / Ram 4 Rom 64

#ไม่มีจอ #งานช่างนะครับ

สภาพถือว่ายังดีมากนะครับ
    Wifi bluetooth ใช้ได้ปกติ
    ลำโพงดังดี เสียงไม่แตก
    ตูดชาร์จปกติ ชาร์จได้ ต่อคอมได้
    แบตเตอรี่ยังดีอยู่เก็บไฟดีมาก ชาร์จเข้าปกติ
    ใส่ซิมมีสัญญาณ
    โทรเข้า-ออกได้ปกติ
    กล้องหน้าใช้งานได้ปกติ
    ปุ่มกดใช้ได้ปกติทุกปุ่ม
    .
    .
    ตำหนิ อ่านดีๆ ก่อนนะครับ
    .
    ไม่มีจอนะครับ แตกถอดทิ้งไปแล้ว
    กล้องหลังไม่มี
    น๊อตตูด กับถาดซิมไม่มี

.
    .
    รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ
    ได้แค่ตัวเครื่อง ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

17.Acer Iconia A1-830

ตัวเครื่องสภาพปานกลาง
    ริ้วรอยการใช้งานเยอะหน่อย
    เครื่องใช้งานได้ปกติดี
    ทัชลื่นๆ อยู่

เอาเป็นว่าใช้งานได้ปกติ
    แต่**ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    จอเริ่มไม่ดี มีอาการภาพสั่นๆ หายๆ
    แสงไฟแบล็คไลท์ บางทีก็สว่าง บางทีก็มืด
    เอาเป็นว่าไม่รับประกันจอนะครับ

ดูตามคลิปได้เลย
    https://youtu.be/VVWpkqwsAyM

รับประกันเครื่อง 3 วัน ว่าใช้งานได้ ไม่ประกันจอนะครับ

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

18.Jabra BT620S

หูฟังบลูทูจสภาพยังสวย
    เสียงยังดังปกติทั้ง 2 ข้าง
    ชาร์จแบตเต็ม ฟังได้เป็นชั่วโมงอยู่
    ปุ่มกดต่างๆ ยังกดได้ปกติ
    เอาเป็นว่ายังใช้งานได้ปกติ

ตำหนิ อ่านดีๆ นะครับ จะได้เข้าใจก่อนซื้อ

ฟองน้ำหุ้มเปื่อยขาดหมดแล้ว(หาใส่เองได้)
    แบตเตอรี่เริ่มเสื่อม ทิ้งไว้ไม่เปิดเครื่อง แบตก็หมดได้ (หาเปลี่ยนได้)

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ ยกเว้นตำหนิที่แจ้ง
    ได้ตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ สายอื่นๆ ไม่มีให้

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

19.MXQ Pro 4K

รายการนี้เพิ่งได้มาแบบวัดดวง
    เห็นสภาพสวยๆ เลยเอามา
    เอามาแล้วปรากฏว่าเสียบไฟเงียบเลย
    ไม่ใช่ช่างทำไม่เป็น เลยขอเอามาปล่อยต่อให้ท่านผู้ที่มีความสามารถดีกว่า

ไม่มีประกันนะครับ มีตัวเครื่องให้เพียวๆ แค่นั้น ตามรูปเลย

Working...
X