Announcement

Collapse
No announcement yet.

มิจฉาชีพ User : tnos เบอร์ 063-4469939 line id : plam909

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tnos View Post
    มันไม่ใช่กับหัวกระทู้ที่คุณกล่าวหาผมนะ

Sent from my SM-G610F using Tapatalk
    เดี๋ยวผมแก้ให้ครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by tnos View Post
    มันไม่ใช่กับหัวกระทู้ที่คุณกล่าวหาผมนะ

Sent from my SM-G610F using Tapatalk
    ลืมไปแก้ไม่่ได้ครับ

Comment

Originally posted by thainet39 View Post
      เดี๋ยวผมแก้ให้ครับ

- - - Updated - - -

ลืมไปแก้ไม่่ได้ครับ
      ใช่ครับ มันแก้ไม่ได้

Comment

ตราบใดที่ของยังอยู่ที่เจ้าของ เขาจะขายให้ใครก็ได้นี่ครับ คุณเลือกซื้อสินค้า แต่คุณไม่จ่ายตังค์เขาก็มีสิทธิ์เป็นเจ้าของทุกกรณีนะครับ ยกเว้นแต่คุณโอนมัดจำไปแล้วอันนี้ผิดเต็มๆ แต่คุณมาประจารว่ามิจฉาชีพ ผมว่ามันรุนแรงเกินไป ถ้าเจอลูกค้าแบบนี้ผมก็ไม่ขายให้ครับ ไปซื้อเอาป้ายหน้าเลยครับ สบายใจกันไป

Comment

ผมก้อเป็นพ่อค้าครับปกติถ้าไม่สะดวกส่งจะแจ้งให้ลูกค้าทราบครับเพื่อจะได้ไม่เสียเวลา แต่ในกรณีที่ผมเจอคือสะดวกนัดรับปกติพอไปถึงโทรติดต่อไม่ได้ครับ พอติดต่อได้บอกว่ากำลังมาแสดงถึงเจตนาหลอกลวงครับ และถ้าผมไม่มาโพสแบบนี้ผมก้อติดต่อคนขายไม่ได้
          ผมอยากให้ทุกคนช่วยมีจรรยาบรรณในการขายครับไม่ใช่ตกลงขายแล้วเปลี่ยนใจไปขายให้คนอื่น
          ถ้าพ่อค้าทุกคนทำกันแบบนี้อีกหน่อยจะไม่มีใครกล้าซื้อของทางเน็ตครับ
          นี้ขนาดผมนัดรับยังโดนหลอกให้ไปรับเลยครับ

Comment

Originally posted by tockcool View Post
            ตราบใดที่ของยังอยู่ที่เจ้าของ เขาจะขายให้ใครก็ได้นี่ครับ คุณเลือกซื้อสินค้า แต่คุณไม่จ่ายตังค์เขาก็มีสิทธิ์เป็นเจ้าของทุกกรณีนะครับ ยกเว้นแต่คุณโอนมัดจำไปแล้วอันนี้ผิดเต็มๆ แต่คุณมาประจารว่ามิจฉาชีพ ผมว่ามันรุนแรงเกินไป ถ้าเจอลูกค้าแบบนี้ผมก็ไม่ขายให้ครับ ไปซื้อเอาป้ายหน้าเลยครับ สบายใจกันไป
            ถ้าพ่อค้าอยากให้โอนควรแจ้งครับคนซื้อจะได้ตัดสินใจไปว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ..อาจจะไปซื้อป้ายหน้าเหมือนที่คุณบอกครับ
            แต่ถ้าวันนึงลูกค้านัดคุณไปส่งของไกลๆแล้วลูกค้าไม่มาคุณจะเข้าใจว่าป้ายหน้ามันไกลครับ..

Comment

จั่วหัวกระทู้แรงไปครับ ไม่ถึงขนาดว่ามิชฉาชีพ แต่เป็นกรณีนัดแล้วไม่มา แบบนี้เสียหายครับ ประจานได้ แต่ควรจะตั้งกระทู้ว่า ผิดสัญญา นัดแล้วไม่มา มากกว่า ถึงขนาดว่าเสียเวลาเสียค่าน้ำมัน ออกไปรอแล้ว แต่เค้าดันไปขายให้อีกเจ้า พ่อค้าผิดเต็มๆครับ ถึงไม่ได้โอนมัดจำ แต่คือมันนัดคนละครึ่งทางไง นัดจนเค้าออกมาแล้ว สุดท้ายฟาว ไปฟรี คือผู้ซื้อเสียหายครับ ใครบอกไม่ผิด ผมลองแกล้งสั่งของคุณสัก 10 อย่าง นัดเจอต่างสถานที่กัน แล้วจะยกเลิกให้ดูครับ ให้ออกไปฟรีๆ จะได้รู้ว่ามันผิดหรือไม่ผิด ส่วน จขกท ก็ควรตั้งกระทู้ให้ตรงกับการกระทำของพ่อค้าด้วยครับ เค้าไม่ได้โกง เหมือนโดนขโมย แต่คุณไปแจ้งความว่าฆ่าคนตาย อะไรงี้มันก็ไม่ใช่ไง อันนี้เปรียบเปรยเฉยๆนะ
              Last edited by Nawinza; 20 Feb 2020, 21:44:14.

Comment

Working...
              X