Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยใช้แรมได้16GB เปลี่ยนกาดจอแล้วใช้ได้แค่7.95 แต่ยังเห็น16

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยใช้แรมได้16GB เปลี่ยนกาดจอแล้วใช้ได้แค่7.95 แต่ยังเห็น16

เดิม R5 1600 + Gig b350 Gaming3 + GTX960 +แรม 8x2
    วิ่งดูอัล 16GB ปรกติ

วันนี้อัพกาดจอเป็น RTX2060 Super เปิดคอมบูทวนนาน แบบจอยังไม่ทันติด
    เคลียไบออส เปิดติด แต่เห็น16GB เปิด CPU-Z ดูก็ขึ้นว่า Dual แต่วินโดวใช้ได้แค่ 7.95GB ตามภาพ

ลองอัพไบออสก็เป็นเหมือนเดิมครับ พยายามหาตั้งค่าเกี่ยวกับแชร์ i-GPU แต่ก็ไม่เจอ (แต่ R5 1600 มันก็ไม่มี i-GPU อยู่แล้วนี่หว่า)

ใครบอจะทราบสาเหตุบ้าง ขอบคุณครับ

เอายางลบดินสอมาขัดขาแรมดูครับ

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
      เอายางลบดินสอมาขัดขาแรมดูครับ
      เลิกครับ ยางลบ เอาแอลกอฮอล์ล้างแผลเช็ดรอแห้งค่อยเสียบ
      อัพเดทไบออสล่าสุดดุหน่อยจขกท . psu จ่ายไฟพอไหวประ

Comment

ลองดู ถ้าไม่หาย ลองดูVDOอื่นข้างๆ

Comment

เดวลองแล้วได้ยังไงจะมาอัพเดทนะครับ

Comment

อัพเดทครับ ที่จริงทำไงก็ไม่หาย อยู่ๆวันต่อมามันหายเองซะงั้น
            ส่วน OCZ ก็เข้าไม่ได้ อยู่ๆ Bitdefender ก็ไม่ให้เข้าซะงั้น เพิ่งไปปิดมาถึงเข้ามาได้

Comment

Originally posted by cal2ibsy View Post
              อัพเดทครับ ที่จริงทำไงก็ไม่หาย อยู่ๆวันต่อมามันหายเองซะงั้น
              ส่วน OCZ ก็เข้าไม่ได้ อยู่ๆ Bitdefender ก็ไม่ให้เข้าซะงั้น เพิ่งไปปิดมาถึงเข้ามาได้
              Kasperky ผมก็บล๊อคครับ เราต้องไปตั้งค่า Adsbanner อะไรสักอย่างออกถึงเข้าได้ปกติจ๊ะ

Comment

Working...
              X