Announcement

Collapse
No announcement yet.

[reddit] AMD จะไม่มีวันได้เงินจากผมอีก ในอนาคตอันใกล้นี้แน่...!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กลัวว่าจะติดใจแล้วซื้อมาใช้อีกเครื่องเครื่องซะละมั้ง

Comment

Originally posted by Parona View Post
      หลานแต่งเลยด้วย
      ถ้าถึงกับหลานแต่งคงต้องเป็นR9 3950X

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
        ถ้าถึงกับหลานแต่งคงต้องเป็นR9 3950X
        ก็ทุกคนละบอกจะไม่เปลี่ยนๆ แต่พอของใหม่ออกมามันก้อดไม่ได้ ครับ หึๆๆๆ

Comment

อ่านบรรทัดแรก ตกใจคิดว่าเจอปัญหาครับ 555

Comment

Originally posted by Parona View Post
            หลานแต่งเลยด้วย
            Originally posted by MooNoiOCZ View Post
            ในส่วนตัว CPU ที่สุดคุ้มใช้ยาวๆ ก็มี Q9550 อันนี้ผมใช้ยาวมาก รักถึงขนาดแม่บ้านถอยการ์ดจอ 1080ti มาให้ผมเพื่อใส่เครื่องนี้เลย (ระหว่างนั้นก็ซื้อ CPU หลายตัวนะครับ แต่ไม่รู้ทำไหมสุดท้ายโยนไปให้เด็กๆหมด)
            เพิ่งมาเปลื่ยนจริงๆก็ต้องเจออีมูเอามาเปิดบอทนิแหละ ต้องใช้จำนวนหัวที่มากมหาศาล เลยต้องยอมปลดระวาง Q9550 ลง

ว่าแต่อยากได้ R9 นะฮะลุงหมู แต่ดูจากงบผมว่าจะรอ Ryzen7 3700x ลดราคาแล้วค่อยเอามาใช้ยาวๆยันลูกบวชละมั่งงวดนี้

Comment

จะได้เงินผมไหม รอดูเจน4 ก่อนว่าประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นจากเจน3 เยอะแค่ไหน (อยากได้อารมณ์ประมาณเปลี่ยนจากเจน1 ไปเจน3 อะไรแบบนี้)
              แล้วก็แก้ปัญหาเรื่องลาเทนซี่กับแรมได้แค่ไหน เพิ่มไม่มากก็รอไป DDR5 กับรอดูอินเทลทีใช้สถาปัตยกรรมใหม่ ด้วย
              ที่ใช้อยู่นี่ก็เกินความจำเป็นไปเยอะ (กิเลศล้วนๆ)

ปล. อินเทลก็น่าสนใจอยู่น่ะ เสียดายแต่ว่าใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่ต้องมานั่งแก้ปัญหาสารพัดแล้วรู้สึกแปลกๆ ยังไงไม่รู้
              Last edited by Crazy_O; 22 Feb 2020, 21:24:20.

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
                จะได้เงินผมไหม รอดูเจน4 ก่อนว่าประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นจากเจน3 เยอะแค่ไหน (อยากได้อารมณ์ประมาณเปลี่ยนจากเจน1 ไปเจน3 อะไรแบบนี้)
                แล้วก็แก้ปัญหาเรื่องลาเทนซี่กับแรมได้แค่ไหน เพิ่มไม่มากก็รอไป DDR5 กับรอดูอินเทลทีใช้สถาปัตยกรรมใหม่ ด้วย
                ที่ใช้อยู่นี่ก็เกินความจำเป็นไปเยอะ (กิเลศล้วนๆ)

ปล. อินเทลก็น่าสนใจอยู่น่ะ เสียดายแต่ว่าใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่ต้องมานั่งแก้ปัญหาสารพัดแล้วรู้สึกแปลกๆ ยังไงไม่รู้
                ผมนี่แวะมา r5 3500 รอดูเจน4 ถ้าไม่โดดมาก ก็หยุดแล้วครับ cpu 3ตัวละที่มีอยู่ 1400 ก็ใช้งานสบาย 2700x เหลือๆ 3500 ได้มาเพราะใจสั่งมาครับ

Comment

พี่เสกแกกระซิบมาใช่มั้ยครับ ว่าของมันต้องมี

Comment

Originally posted by ssk View Post
                    พี่เสกแกกระซิบมาใช่มั้ยครับ ว่าของมันต้องมี

Comment

Working...
                    X