Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามนิดครับGA-MA78GM-S2HกับGA-MA78GM-US2H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามนิดครับGA-MA78GM-S2HกับGA-MA78GM-US2H

GA-MA78GM-S2HกับGA-MA78GM-US2H
    มันต่างกันยังไงอ่ะครับ งง เค้าบอกอGA-MA78GM-US2Hดีกว่า
    คือใช้กับAMD*2 7750beอยู่อ่ะครับ
    รบกวนผู้รู้ตอบนิด

เท่าที่ผมลองใช้มาทั้ง 2 ตัว option ไม่ต่างกันเลยคับ แต่ GA-MA78GM-US2H จะใหม่กว่าและมี 2oc ที่ช่วยลดอุณภูมิภายในเข้ามาคับ

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
      เท่าที่ผมลองใช้มาทั้ง 2 ตัว option ไม่ต่างกันเลยคับ แต่ GA-MA78GM-US2H จะใหม่กว่าและมี 2oc ที่ช่วยลดอุณภูมิภายในเข้ามาคับ
      ขอบคุณครับ ตอนนี้ใช้กับ 7750be ธรรมดา อยู่ยังไม่ได้oc ความร้อนcpu38-40 นี้ปกติไหมครับ
      แล้วถ้าoc เล่นซิง เดิมๆความร้อนไม่ควรเกินเท่าไรครับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับGA-MA78GM-S2H
        จับhd3470 มาเข้าคู้แล้วต้องเล่นแบบโหดถึงจะใช้งานได้ปกติครับ
        อยากรู้เป็นไรตามลิ้งเลยครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=397486

Comment

Originally posted by arokaza View Post
          ขอบคุณครับ ตอนนี้ใช้กับ 7750be ธรรมดา อยู่ยังไม่ได้oc ความร้อนcpu38-40 นี้ปกติไหมครับ
          แล้วถ้าoc เล่นซิง เดิมๆความร้อนไม่ควรเกินเท่าไรครับ
          ซิ้งเดิมป่าวคับ ถ้ายังไม่ oc ผมว่าร้อนนะคับ
          แต่ 7750 ผมก็ยังไม่เคยใช้ด้วยไม่รู้ว่าปรกติความร้อนมันเท่าไร

Comment

ดันอยากรู้

Comment

ใช้ 7750 BE กับ US2H

ปรับตัวคูณอย่างเดียว ไปที่ x15 , ดู Bios ร้อนประมาณ 40-44 ซิงค์เดิม

US2H แผ่นบอร์ดจะหนากว่า เพราะใส่ไปหลายชั้น สอดไส้ทองแดงด้วยนะเออ แต่บอร์ด กับ CPU ร้อนพอ ๆ ครับครับ

เคยดูตอน Full Load เมนบอร์ด ร้อน 49 CPU ร้อน 48 ... เหอ ๆ

Comment

Working...
              X