overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: แปลงไฟล์แล้ว~ขึ้นจอฟ้า~คับเข้ามาดู...??

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

Exclamation แปลงไฟล์แล้ว~ขึ้นจอฟ้า~คับเข้ามาดู...??

มันแบบนี่เลย

(stop code 0X00000050)Page Fault In Nonpaged Area

สาเหตุและแนวทางแก้ไข:

อาการ นี้สาเหตุการจากการผิดพลาดของการเขียนข้อมูลในแ รม การแก้ไขก็ให้ทำความสะอาดขาแรมหรือลองสลับแรมดูหรือไ ม่ก็หาโปรแกรมที่ test แรมมาตรวจว่า

แรมเสียหรือไม่ รหัสนี่เลย

แรม คิงตั้น 2G*2 มันเสียหรือมันยังไงครับ ช่วยแนะนำที ใช้การอย่าอืนไม่เป็นอะไรเลย แต่พอเวลาแปลงไฟล์ แล้วจะเป็นตอนแปลงไฟล์ได้ 80-95% แล้ว ตอนแรกจะไม่เป็น เป็นแบบนี่ ทุกรอบเลยคับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

(stop code 0X00000050)Page Fault In Nonpaged Area
    สาเหตุและแนวทางแก้ไข:
    อาการนี้สาเหตุการจากการผิดพลาดของการเขียนข้อมูลในแรม การแก้ไขก็ให้ทำความสะอาดขาแรมหรือลองสลับแรมดูหรือไม่ก็หาโปรแกรมที่ test แรมมาตรวจว่าแรมเสียหรือไม่

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

แบบว่า test แล้วแรมไม่เสียคับ ดูแล้วก็สะอาดดี

OverclockZone Member pann's Avatar

คล๊อกรึเปล่าท่าน

ถ้าคล๊อกแล้วฟิก CL อยู่ ก็ลองเพิ่มไฟเข้าไปให้มันหน่อยสัก 1 สเต็ป

แต่ถ้าไฟสุดบอร์ดอยู่แล้ว ก็คงต้องคลาย CL มันเป็น Auto หรือไม่ก็เพิ่มให้แต่ละค่าอีกสัก 1 ไซเคิล

เป็นเหมือนกัน และผมก็ทำตามนี้

แต่ถ้าท่านไม่ได้ลากได้อัด ก็ คงสาเหตุอื่น

Quote Originally Posted by pann View Post
    คล๊อกรึเปล่าท่าน

ถ้าคล๊อกแล้วฟิก CL อยู่ ก็ลองเพิ่มไฟเข้าไปให้มันหน่อยสัก 1 สเต็ป

แต่ถ้าไฟสุดบอร์ดอยู่แล้ว ก็คงต้องคลาย CL มันเป็น Auto หรือไม่ก็เพิ่มให้แต่ละค่าอีกสัก 1 ไซเคิล

เป็นเหมือนกัน และผมก็ทำตามนี้

แต่ถ้าท่านไม่ได้ลากได้อัด ก็ คงสาเหตุอื่น
    ผมตั้งแรมไว้ที 5-5-5 19 อ่าคับ แรง คิงตั้น

เออลืมบอกไปว่า ไม่ได้ คล๊อก แค่ ตั้งแรม อย่างเดียว แต่ผมใช่ psu 420กากๆ บ้านๆ แล้ว
    แปลงไฟล์ หนัง 2 ชม เลย เกี่ยวกับไฟมันตกไหมน้อ

OverclockZone Member pann's Avatar

2 ชม เลยเหรอท่าน ดูอุณหภูมิ ไปด้วยรึเปล่าครับ แปลงไฟล์นี่ CPU วิ่ง 100 เลยนะครับ

Quote Originally Posted by pann View Post
    2 ชม เลยเหรอท่าน ดูอุณหภูมิ ไปด้วยรึเปล่าครับ แปลงไฟล์นี่ CPU วิ่ง 100 เลยนะครับ
    ดูแล้วคับไม่ร้อน 40 แต่ cpu วิ่ง 80-90 ตลอด สงใสไฟตก ต้องหา PSU ดีดีมาแล้ว

ก็น่าจะตามนั้น

แต่ก่อนจะเสียเงินซื้อ PSU น่าจะลองหลายๆวิธีดูก่อน

อย่างแรมทีละแผง CL ปล่อย Auto เรื่องความร้อนซีพียูไม่น่าห่วงแล้วเพราะท่านบอกประมาณ 40

เพราะถ้าปัญหามันอยู่ที่แรม เดี๋ยวจะเป็นว่าซื้อ PSU เสียเปล่าเอานะ

ก็น่าจะตามนั้น

แต่ก่อนจะเสียเงินซื้อ PSU น่าจะลองหลายๆวิธีดูก่อน

อย่างแรมทีละแผง CL ปล่อย Auto เรื่องความร้อนซีพียูไม่น่าห่วงแล้วเพราะท่านบอกประมาณ 40

เพราะถ้าปัญหามันอยู่ที่แรม เดี๋ยวจะเป็นว่าซื้อ PSU เสียเปล่าเอานะ
    แรมผมลองหมดแล้วคับ ไม่มี ปัญหา ผมเลยมาลองไฟนี่ละ มันตกจะไม่ไหวเลย

ใช่ OCCT ไม่ผ่านถ้า Full

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    แรมผมลองหมดแล้วคับ ไม่มี ปัญหา ผมเลยมาลองไฟนี่ละ มันตกจะไม่ไหวเลย

ใช่ OCCT ไม่ผ่านถ้า Full
    อ่ะฮ้า...เป็นเช่นนี้ ทางคณะกรรมการอนุมัติให้จัดซื้อจัดหาโรงไฟฟ้าใหม่เป็นการด่วน อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อิอิ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

เปิดหน้านี้ คนอื่นเห็นลายเซ็น จขกท นึกว่าผมดูเว็ปโป๊นะเนี่ย อิอิ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    อิอิ
    จริงๆนะ ท่านวิกร ผมว่าไอ้พวกงานแปลงไฟล์นี่ เป็นอะไรที่เอาเรื่องเหมือนกันสำหรับสเปคคอม

อีตอนแปลงเล่นๆหัวๆ ก็นึกว่าไม่เท่าไหร่

แต่พอเอาจริงเอาจัง แปลงต่อเนื่องยาวนานหลายๆเรื่องหรือพร้อมๆกันที่ละหลายเรื่องๆ

มีวูบมีแป๊ก รีสตาร์ทวุ่นวายไปหมด

เฮ้อออ...ไอ้หนัง ทุกวันนี้เป็นแบบขนาด VCD ง่ายๆ

โหลดมาไรท์ลงเลยไม่มีรึไง เป็น DVD กันหมด คนมาปล่อย rip มาก็เป็น AVI 7-800M กันซะส่วนใหญ่

พอจะแปลงเป็น VCD ก็ดัน 2 แผ่น ไอ้คนที่มาบอกให้ทำก็บอกว่าทำเป็น VCD แผ่นเดียวได้มั้ย

มันก็เลยต้องแปลงต้องบีบกันอุตลุด เฮ้อออ

ผมก็ว่า ตามกระทู้ บนละ คับไม่นึกเลยว่า ไฟมันจะสำคัญได้ เช่นนี่

เพื่อนๆ ผมแนะนำเลย ใช่ PSU ดีดีคับแล้วจะได้ไม่ต้องไป กังวลมันเดียวอย่างอืนจะพังเอาหมด

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

คนส่วนใหญ่นิยม DVD ไงครับ

ส่วนผมก็บ่นเหมือนกัน ทำไมมันไม่เอา HiDef มาปล่อยมั่งวะ

Bookmarks

Bookmarks