Announcement

Collapse
No announcement yet.

New Macbook Pro VS Vaio Z ช่วยแนะนำหน่อยครับ เลือกไม่ถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สำหรับผมนะ mac มาก่อนทุกกรณีครับ55+

Comment

อืม..เหมือนการเลือกสาวสวย 2คน..ที่

-คนนึงสวยจัด เรียนเก่งเข้าขั้น ตระกูลดี..ต้องจ่ายให้เยอะ
      -ส่วนอีกคน สวยเฉียบ โค่ดสมาร์ท ฉลาดขั้นดอกเตอร์ (ว่าปายนั้น) ตระกูลดีเหมือนกัน..จ่ายเยอะไม่หนีกัน

จะเลือกยังงัย..แล้วแต่ความชอบแล้วหล่ะคับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++

..แมค..มานม่ายช่ายทุกสิ่ง
      ชอบปายอิงแฟชั่น..ว่าติสนักหนา..อีกต่างหาก

แต่อย่าเล่นเป็น..จนติดเข้าหล่ะ
      เด่วได้ไปเลิก..ที่ถ้ำกระบอก

เพื่อนผมเล่นจน..กระแดะปายแล้วคนนึง
      ผมเล่นแบบปู ๆ ปลา ๆ..เลยรอดปาย

Comment

Originally posted by Not View Post
        โหตอนนี้เริ่มอยากได้ VAIO Z อีกละ -*- เครียดเลยเลือกไม่ถูก
        แต่ VAIO ของพี่ผมใช้แค่ประมาณ 1ปี6เดือน บอร์ดไหม้ไปแล้ว
        ผมเลยไม่รู้ว่ามันดีจริงป่าว ถ้าจำไม่ผิดซื้อในงานคอมมาทปีที่แล้ว
        sony ถ้าไม่ใช่เป็นรุ่นสุดยอดนวัตกรรมอย่างรุ่น Z1 , SZ , TX , TZ , TT , Z
        ผมไม่เคยคิดจะซื้อซักรุ่นเลยครับ เพราะเทคโนโลยีทุกอย่าง ไม่ว่าจะเรื่อง หน้าจอ วัสดุ
        หรือ Mainboard ที่ไม่ได้ออกแบบมาพิเศษ
        โดยรวมแล้วรุ่นพวกนั้นไม่ต่างกับ notebook ยี่ห้ออื่นเลยครับ
        ถ้าจะให้ซื้อ sony รุ่นปัจจุบัน คงหนีไม่พ้น Z ครับ คงจะไม่พังกันง่ายๆแน่นอน
        โดยเฉพาะบอร์ดที่ออกแบบอย่าง .... มีกี่ layer ไม่รู้ ขนาดเล็กมาก
        หรือถ้าชอบเล็กๆ ก็ TT
        รุ่นอื่น เครื่องใหญ่ๆ ไปคบ DELL ของท่าน Data_db2 ดีกว่าคุ้มกว่ามาก

สรุปก็เลือกตามความต้องการของเราครับ แต่อย่าซื้อรุ่น top เลย
        ใช้ไปก่อนซักปีแล้วซื้อ cpu แรงสุดยอด ราคาไม่เกิน 10000 บาท
        ใช้ได้ดีกว่าซื้อรุ่น top ปัจจุบัน ไม่กี่เดือนก็ตกรุ่นแล้วครับ
        cpu ลองติดต่อคุณ data_db2 ดูครับ ผมก็ว่าถ้า Z ของผทหมดประกัน
        ผมจะซื้อ cpu รุ่นใหม่ทั้งแรงทั้งประหยัดไฟมาใส่ อิอิ

Comment

ลืมบอกเลยครับว่า Sony รุ่นพิเศษพวกนี้จะไม่ Made in China ครับ
          จะ Main in Japan หรือ U.S.A เท่านั้นครับ
          วางใจเรื่องคุณภาพได้เลยครับ

Comment

Working...
          X