Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเคลม psu corsair

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเคลม psu corsair

ผมมี psu corsair rm1000i ประกันของบันเลือง แต่บันเลืองไม่รับเคลมแล้วโยนให้ไปเคลมกับ scanner ผมส่งไปเคลมแต่สายหายไม่ครบ
    scanner ไม่รับเคลมส่งกลับมา ไม่ทราบว่ามีเคลมตรงกับ corsair ได้มั้ยครับ ว่าจำหาซื้อสายมาเติมให้ครบแต่สายที่หาย corsair link หาซื้อก็ไม่ได้ กับ 6 pin อันนี้หาง่าย
    พอมีวิธีเคลมที่อื่นมั้ยครับ

ช่วนดันไป
    รอผู้รู้ครับ

Comment

งงครับ
      มันคนละดิสตี้กันนะ โยนกันไปมาได้ยังไง

ต้องถามก่อนว่า PSU ของคุณประกันเจ้าไหนครับ
      บันเลือง หรือ สแกนเนอร์

การเคลม เคลมด้วยสาเหตุอะไรครับ ถ้าไหม้ ต่อให้ส่งคืน corsair เค้าก็ไม่รับเคลมครับ

Comment

ปก.เดิม บันเลือง > โยนไปสแกนเนอ >ตีกลับเพราะสายไม่ครบ ขาด คอแซลิ้ง+6พินVGA
        น่าจะตามนี้ครับ

Comment

เครมไม่ได้เพราะสายไม่ครบหรอครับ? ปกติมีแค่ตัวกับกล่องก็น่าจะเครมได้แล้วนะ บางคนเค้าก็ไม่ได้เก็บสายไว้

Comment

Originally posted by sperrr View Post
            ปก.เดิม บันเลือง > โยนไปสแกนเนอ >ตีกลับเพราะสายไม่ครบ ขาด คอแซลิ้ง+6พินVGA
            น่าจะตามนี้ครับ
            นั่นแหละ คำถาม ว่ามันโยนไปได้ยังไง
            มันเป็น ดิสตี้ ทั้งคู่นะ
            ต่างคนก็ต่างประกันของตัวเองไปสิ

เรื่องนี้ต้องมีเงี่ยนงำแน่ๆ

Comment

ประกันผมเป็นบันเลื่องแต่บันเลื่องไม่รับแล้วให้ส่งไป scanner แทนscanner บอกอุปกรณืสายไม่ครบไม่ให้เคลม ผมว่าเค้าคงไม่อยากรับผิดชอบแทนบันเลือง หรือ ว่าเป็นเงือนไขการเคลมของ corsair ต้องครบไม่รู้เหมือนกันครับ20200224_181219.jpg

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากเดี๋ยวลองติดต่อ corsair ดูครับ

Comment

Comment

ปัจจุบัน ผมจะซื้ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์
                    จะเน้นซื้อจากร้าน jib หรือไม่ก็ compute&more
                    เวลาส่งเคลม ก็น่าจะส่งผ่าน jib หรือ compute&more ช่วยส่งเคลมให้ได้
                    2 ร้านนี้น่าจะอำนวยความสะดวกให้ลูกค้าได้ดีนะครับ

Comment

ได้อ่านเจอปัญหานี้ที่เวปพันทิปมาเหมือนกัน

ปัญหาน่าจะมาจาก corsair กับ บันเลือง มีปัญหากัน
                      เรื่องการที่ บันเลือง เคลมสินค้าของ corsair ง่ายเกินไป สายมาไม่ครบก็เคลมตัวใหม่ให้ยกกล่อง
                      ปัญหานี้น่าจะจริง เพราะมักจะมีสาย psu สายเปล่าของ corsair มาขายในตลาดมือสองบ่อยๆ

ตอนนี้ corsair น่าจะตัดขาดกับบันเลือง เลยให้ทาง scanner เป็นผู้รับเคลมแทน ส่วน corsair จะพิจารณาเปลี่ยนให้ใหม่ หรือคืนเงินเอง

จริงๆ แล้ว การเคลมสินค้า ก็ควรเคลมให้ครบ ถ้าไม่ครบมีแต่ตัวเครื่อง ไม่มีสายมา เวลาเปลี่ยนก็ควรได้แค่เครื่องใหม่ไป สายไม่ต้องให้
                      แต่จะมีปัญหาเวลาคืนเงิน กรณีเคลมไม่ได้ สายมาไม่ครบ คืนเงินก็ต้องหักค่าสาย ไม่งั้นมีลูกค้ากะเคลมตัวเปล่า แต่ก็ได้สายไปฟรีๆ
                      สายเหลือไม่ได้ใช้ก็เอาไปขายต่อได้
                      Last edited by aoh; 25 Feb 2020, 04:43:11.

Comment

psu ตัวนี้ผมได้มือสองมาสายก็ไม่ครบอยู่แล้วแค่สายพอใช้ก็รับได้ พอมันเสียไม่คิดว่าจะเคลมไม่ได้เพราะสายไม่ครบ เคสสายไม่ครบ ประกัน scanner กับ บันเลือง น่าจะเคลมไม่ได้ครับ แต่ของครบไม่มีกล่องเคลมได้ครับ อันนี้อ่านหน้าเพจ scannerครับ ยังงัยซื้อมือสอง ดูเรื่องสายด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

ถือว่าเป็นประสบการณ์

Comment

Scanner ลงหน้าเว็บไว้ตั้งแต่มกราคมครับ

https://www.facebook.com/ScannerFanp...type=3&theater

https://www.facebook.com/ScannerFanp...8829?__tn__=-R

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
                              Scanner ลงหน้าเว็บไว้ตั้งแต่มกราคมครับ

https://www.facebook.com/ScannerFanp...type=3&theater
                              [ATTACH=CONFIG]4495786[/ATTACH]

https://www.facebook.com/ScannerFanp...8829?__tn__=-R
                              [ATTACH=CONFIG]4495785[/ATTACH]
                              เอาล่ะสิ สินค้าอุปกรณ์ไม่ครบ เคลมไม่ได้ หรือถึงขั้นหมดประกันโดยปริยาย ยกเว้นไม่มีกล่องสามารถเคลมได้
                              และน่าจะครอบคลุมถึงสินค้าอื่น เช่น เคส พัดลมเคสที่มีสายและรีโมทควบคุมไฟต่างๆ

Comment

Working...
                              X