Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครแก้ได้บ้าง audigy 2 zs ใช้บน windows10ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครแก้ได้บ้าง audigy 2 zs ใช้บน windows10ไม่ได้

หา ไดรเวอร์ มาลงทุกอันแล้ว วินโด เจอ แต่ไม่มีเสียงเลย ครับ ทำยังไงก็ไม่มีเสียง
    มีใครแก้ไขได้บ้างไหมครับ

รุ่นนี้มันนานมากๆ แล้ว Creative เลิก Support มีแต่ไดรเวอร์โมฯ

คงต้องเปลี่ยนไปใช้การ์ดรุ่นใหม่ๆ แทน ในราคาไม่สูงก็มี 2 รุ่น เสียงก็พอได้อยู่

ก็ไม่รู้ว่าใช้งานด้านไหนบ้าง หากเอามาใช้ฟังเพลงอย่างเดียว Topping D10 ก็โอเคสมราคา

ถ้าลำโพงคุณภาพดีหน่อย บวก DAC ตัวนี้ แล้วจะลืมตัวเก่าไปอย่างรวดเร็ว

Comment

ใช้ windosw 10 ค้นหาให้ซิครับ อีกวิธีเข้า google พิมชื้อรุ่น ถ้าเป็น350 ลงวิน 10 ได้มีเสียง ครับ

Comment

Originally posted by IBM User View Post
        รุ่นนี้มันนานมากๆ แล้ว Creative เลิก Support มีแต่ไดรเวอร์โมฯ

คงต้องเปลี่ยนไปใช้การ์ดรุ่นใหม่ๆ แทน ในราคาไม่สูงก็มี 2 รุ่น เสียงก็พอได้อยู่

ก็ไม่รู้ว่าใช้งานด้านไหนบ้าง หากเอามาใช้ฟังเพลงอย่างเดียว Topping D10 ก็โอเคสมราคา

ถ้าลำโพงคุณภาพดีหน่อย บวก DAC ตัวนี้ แล้วจะลืมตัวเก่าไปอย่างรวดเร็ว

ขอบคุณครับต้องซื้อใหม่ ใช้ลำโพงธรรมดา swan m50 เสียงมันไม่ค่อยแหลมเลย ตัวนี้แทน Topping d10 มันจะออกแหลมให้ไหมครับ
        Last edited by limpanavikom; 6 Mar 2020, 09:57:05.

Comment

ลอง audigy RX ครับ windows 10 ไดรเวอร์ใช้ได้นะครับ

Comment

Originally posted by chicky4u View Post
            ลอง audigy RX ครับ windows 10 ไดรเวอร์ใช้ได้นะครับ
            Okครับ

Comment

Working...
            X