overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: GTA IV ผมถึงทางตันไปต่อไม่ได้ รวบกวนผู้รู้ ไขปริศนาให้ที!!!!

OverclockZone Member peeraho's Avatar

Default GTA IV ผมถึงทางตันไปต่อไม่ได้ รวบกวนผู้รู้ ไขปริศนาให้ที!!!!

เรื่องก็คือผมเล่นมาไกลแล้ว เคลียภาจกิจมา กว่า 35 ด่าน เล่นมาแล้ว 11 ชั่วโมง(มันนานสำหรับผมน่ ะ) แล้วก็มาตันให้งงง่ายๆ แบบนี้ เป็นใครๆก็เซง ผมอยากจะทราบว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้างหรือเปล่า หรือถ้ารู้ช่วยหาทางออกให้ที เซงมากมาย
    ผมเล่นมาถึงภารกิจที่มัน เป็นเครื่องหมายคำถาม [? Unknow Concact] แล้วก็จะมีของ Playboy X และ Dyannaw << พิมพ์ถูกหรือเปล่า ไม่แน่ใจ ตัวย่อมันเป็น D ล่ะกัน แล้วพอผมไปรับภารกิจตามปกติที่เล่น ก็คือ จะมีศรสีเหลืองชี้ตำแหน่งลงพื้น เราต้องตรงจุดนั้นเพื่อให้เกิดเหตุการณ์ตามเนื้อเรื่อง แต่มันไม่เกิดอะไรขึ้น ศรมันกลับหายไปกับตา เมื่อเดินไปที่จุดนั้น และพอผมถอยออกมา มันกลับโผล่ขึ้นมา กวนมั้ยล่ะ เดินเข้าไปใหม่มันก็หาย เป็นอยู่อย่างนี้ทุกที่เลย ทั้ง ?,X,D แล้วจะให้ไปต่อยังไง ภาจกิจให้รับมันก็มีแค่เนี้ย
    http://www.uppic.net/show/c626477d12...ac0b57df5dbbc8

รูปนี้คือ ก่อนที่จะเดินเข้าไปที่ลูกศรชี้

http://www.uppic.net/show/d5e7009af1...ef8a11e6414153

และรูปนี้ก็คือ หลังจากที่เดินเข้าไปใกล้ๆๆ สังเกตที่วงกลมลูกศรสีเหลืองจะจางมากๆ และก็หายไปเมื่อไปยืนทับมัน

ผมไปรับแล้วทุกที่มันก็เป็นแบบนี้หมด ผมไม่รู้ว่าติดตรงไหน แต่ถ้าใครทราบก็ จะเป็นพระคุณยิ่งถ้าช่วยบอก ขอบคุณครับ T_T

OverclockZone Member Maranello's Avatar

เอ้อออ ขอโทษคับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ภาระกิจจะให้เราเลือกฆ่าระหว่าง Play Boy X กับ Dอะไรนั้นละ

ลูกศรหายไปอะถูกแล้วคับ มันจะให้เราเข้าไปในตึกไง !!! ลองเข้าไปดูยัง

ทางที่ดีแนะนำให้ฆ่้า Play Boy X นะึคับ

OverclockZone Member peeraho's Avatar

ผมว่าผมลองเข้าไปแล้วนะคับ คือลองทุกอย่างแล้ว คือ ภารกิจที่ว่าให้ฆ่า จะรู้ได้ยังไงคับ มันไม่เห็นมีอะไรบอกเลย ไม่ได้รับภารกิจอะไรแล้ว แล้วจู่ๆ จะไปฆ่าเลยเหรอคับ แล้ว ? ก็เป็น เหมือนกัน นะคับ ทั้ง 3 ที่ เลย ไม่มีไรขึ้นบอก โทรหาใครไม่ติด แล้วก็ไม่มีใครโทรหาเลย
    อยุ่อย่างนั้น น่ะ - -

เด๋วผมจะพยามลองดุล่ะกันนะคับ ขอบคุณที่สละเวลามาตอบ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ก็เพราะ เอาแต่โทษตัวเกม - -' มันโทรมาคุยกับเราทั้ง 2 คน แปลซะบ้างดิ
    เรากะนึกอยุ๋ ไอ้ playboyX มันก็ จ้างให้ฆ่าเพื่อน

ไอ้ขี้คุกนั้นก็น่าสงสาร โดนทิ้งตัวคนเดียว บอกให่วยแก้ปัญหาให้้มันที( ก็มแต่ฆ่านะแหละ)

พอทำภารกิจ ทั้งคุ่ จบ มันก็ จะโทรมหาเรา มาเล่าเรื่องให้ฟังทั้ง 2 ฝ่าย คราวี้กะต้องเลือก จะไปฆ่าใคร ไปรับภารกิจกะคนที่เราจะฆ่า กะขึ้นไปหามัน ตรงๆเลย

สรุป ทำภารกิจ ทั้ง 2 ฝ่ายให้จบ แล้วกะไปทำอย่างอื่น รอมัน 2 ตัวโทรมา แค่นั้น

ผมบอกไปแล้วนิคับว่ามานมะมีใครโทรมาเลย และผมก็โทรหาใครไม่ติดเลย กด ESC ดู ที่รายละเอียดภารกิจอันที่ 2 นับจากซ้ายแล้ว มานไม่มีอะไรเลยโล่งไปหมด สงสัยผมจะเซฟตอนที่ทำภารกิจยังไม่เสร็จ มันก็เลย มีปันหา
    ผมเข้าไปในตึกทั้งสองที่แล้ว มันเข้าได้ แต่ของ Play boy x มันจะตัน ตั้งแต่ชั้นล่าง ตรง ? ไม่มีทางให้เข้าไปไหนเลย เพราะมันเป็นร้านอาหาร ผมเซฟ มันจะมีชื่อตอนว่า The Puerto Rican Connection ซึ่งหลังจากตามรถไฟไปฆ่าไอ่สามคนนั่นแล้ว Elizabeta จะโทรมาให้ไปหา และ จะมีข้อความชายนิรนามส่งมาให้ไปเจอ แต่ผมยังไม่ได้ไปหาElizabeta เลยสงสัยตอนนั้นเบลอก็เลยไปเซฟเฮ้าส์เลยมั้ง ผมก็งงอยุ่ดี ผมว่านะ
    ขอบคุณที่ช่วยให้ความคิดเห็นคับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ไปทำอยา่งอื่น ก่อน ถ้าทำ ภารกิจ ทั้งคุ๋นั้นจบแล้ว นานอยุ๋ มันถึงจะโทร มาทั้ง2 คน ต้องใ้ห้มันโทร มาทั้ง2 ข้างเลย ถึงจะเริ่มกลับไปเลือก ฆ่าใครดีได้

OverclockZone Member

ถูกอย่างที่คุณ Violent บอกไว้ครับ แต่สริมนิดนึง คือถ้าฆ่าไอ้ Play Boy X เราจะไม่ได้เงิน แต่จะได้ตึกมันแทน แต่ถ้าฆ่าไอ้ Dyannaw จะได้เงิน 25000 โดยส่วนตัวผมฆ่า Playboy X ครับ เพราะมันเลวกว่า สะกัด ตัวเลว เพื่อเราจะได้เลวเป็นที่ 1 555+

Bookmarks

Bookmarks