Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาความร้อนของ ecs a790gxm-a

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาความร้อนของ ecs a790gxm-a

ความร้อนของซิงค์ที่ Chipset บนบอร์ดมันจะร้อนมากจนจับไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าคนอื่นที่ใช้อยู่เป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ หรือว่ามันเป็นเรื่องปรกติของบอร์ด

บอร์ดที่ใช้ ecs a790gxm-a
    CPU : Phenom 9950 be

ก็ sink มันช่วยถ่ายเทความร้อนจากตัว chip set มามันก็ต้องร้อนสิครับ ถ้ามันไม่ร้อนสิ น่าคิด

Comment

ลองดูวิธีการโมพัดลมใส่ Sink Chipset นะครับ ตามไปเลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=339663

Comment

ก้อย่าไปจับมันสิคับ ไม่เกิน 100 ผมว่า ok นะ

Comment

ผมว่าเย็นกว่า gig อยุ่นะ

Comment

เย็นกว่า Asrock อยู่นะ
            อิอ

Comment

780G กิ๊กจับแค่อุ่นๆเอง
              แต่ยังไม่เคยลอง 790 เลยแฮะ
              ราคามันยังแรงอยู่ รอกิ๊กเท่านั้นสำหรับผม เหอๆๆ

Comment

ของผมไม่ร้อนเลยนะ แต่ที่มันไม่ร้อน อาจจะเพราะใช้ cpu แค่ 5000+ มั้ง

Comment

ลองหาพัดลมใส่ดูดิ เห็นกระทู้เก่าๆก็บ่นว่าร้อนกันนิ แต่บอร์ดก่อนหน้านั้นนะ

Comment

ใช้รุ่นนี้อยู่คับพี่น้อง ที่ว่าร้อนคือซิ้งตัวSbรึป่าว ปกตินั่นแหละคับพี่น้อง ดูสีสิคับดำซะขนาดนั้น ดูดดี๊ดีอ่าความร้อน

แต่ก็ดีแล้วคับพี่น้อง ที่มันมีซิ้ง ถ้าม่ายมีล่ะ อ๊อดๆ แน่เลยพี่น้องค้าบบบ

Comment

Working...
                    X