Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้านึกถึงเรื่องความอึด ความทน ยี่ห้อไหนดีกว่ากันคะ HP / Acer / TOSHIBA / Vaio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้านึกถึงเรื่องความอึด ความทน ยี่ห้อไหนดีกว่ากันคะ HP / Acer / TOSHIBA / Vaio

อยากได้เครื่องใหม่มาใช้สำรองน่ะค่ะสเป็กไม่ต้องเริ่ดมากก็ได้ แต่อยากได้ทนๆ น่ะค่ะ ยี่ห้อไหนดีกว่าคะ??

ส่วนตัวแล้วเข้าใจว่า HP และ TOSHIBA ทนทานและอึดมากเพราะมีอยู่ แต่บางคนก็บอกว่าไม่ดี?

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ notebook ยี่ห้อไหนใช้ทนมากที่สุดคะในความคิดของทุกคน ^^

ปล. ยกเว้น IBM หน่อยค่ะ ^^' บอดี้แมนมาก ไม่เคยสวยถูกใจเลย

ทนที่สุด ToughBook หล่ะคัรบ แต่ว่าใหญ่ไปครับ

ทนรองมาก ThinkPad ครับ

แต่ว่าเป็นข้อยกเว้น

ผมเลยเอา Asus F series ละกัน

Toshiba ไม่ชอบ Keyboard มันดูหลวมๆอ่ะครับ

จริงๆแล้ว DELL Latitude จะทนกว่า Asus และ Toshiba ครับ E series น่าตาดีใช้ได้เบยครับ
    Last edited by naja_return; 22 Feb 2009, 01:22:54.

Comment

fujitsu อีกยี่ห้อครับ ทนใช้ได้

Comment

HP pavilian กับ toshiba ก็ทนครับ

ผมให้ Dell , Lenovo , Fujisu ทนที่สุด
        ถ้าเอาตาม choice ก็ HP , Toshiba , Sony ส่วน Acer ผมว่าต้องใช้รุ่น Gemstone ถึงจะทน
        Asus ผมดู body แล้ว ทำออกมาแบบเดียวกันกับ HP pavilian ครับ พวกตระกูล F8 นะ

Comment

Working...
        X