Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดถูกคิดผิดเนี่ยซื้อมาแล้ว ASUS 4870 MATRIX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดถูกคิดผิดเนี่ยซื้อมาแล้ว ASUS 4870 MATRIX

เรื่องมีอยู่ว่าไปซื้อ XFX 4870 ร้าน saveway 9950 บาท แต่เจ้ากรรมพอกลับมาถึงบ้านลงเสร็จสรรพมาเช็คดูใน ccc อ้าว core/mem มันแค่ 200/500 เองเลยเอาไปเปลี่ยนรูสึกว่า xfx 4870 จะเป็นทั้งล๊อต เลยได้ตัว ASUS 4870 MATRIX มาจากร้านหลัง Busitek 13190 บาท(หน้าร้านตรงป้ายราคาเขียนไว้ว่า core/mem 815/3700) แต่พอกลับมาถึงบ้านติดตั้งเสร็จสรรพมันขึ้นแค่ 770/3680 พอไปเช็คในเว็บ asus อ้อเสป็กตรงกัน สงสัยร้านใส่ spec ผิด

แต่พอมาเช็คราคา 4870 ของเจ้าอื่นๆ เอ๊ะทำไมตัวนี้มันแพงโดดไปจากรุ่นอืนหรือเจ้าอื่นๆเยอะจัง(ประมาณ 2000)จึงอยากจะสอบถามคนที่ติดตามข่าวคราวของการ์ดจอหน่อยว่าจริงๆแล้วตัว matrix นี่มันมีดีสมราคามันรึเปล่าแล้วมันต่างจากพวก DK DK top หรือตัวธรรมดายังไง(ในเว๊บ hwh ราคา12xxxเอง)หรือผมหลงผิดซื้อมันมา T___T

ปล.ในตัวโปรแกรม iTracker ที่ติดมากับ Driver พอกดตรง Optimized มันจะปรับให้เป็น 800/3800 อยากสอบถามว่าถ้าใช้งานโปรแกรมตัวนี้มันจะต่างกับการ์ดที่ clock มาจากโรงงานรึเปล่า

13190 แพงจิง เพิ่ม 2000 ได้ 4870x2 เลยนะ...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      13190 แพงจิง เพิ่ม 2000 ได้ 4870x2 เลยนะ...
      +1 แต่ราคานี้เล่น4870x2,มือ2ได้เลย......น่าจะลองสืบราคาก่อนนะท่านผมว่าร้านข้างบนมันขายของแพงนะลงมาล่างสุดเลยจะดีกว่า

Comment

Asus ปกติก็จะเเพงกว่าชาวบ้านเค้าอยู่เเล้วคับ แต่งานเค้าก็ดีจิงนะ ตัว Matrix ก็ทำออกมาดี เพิ่มความเย็น ความสวย และก็ไม่ลืมเพิ่มราคา

-..-

Comment

ร้านล่างสุดไม่มี 4870 ขายเลยนะครับ ตอนแรกก็มองๆ 4870*2 อยุ่แต่ผมมี PSU Enermax liberty 500W คาดว่าคงไม่พอต้องดิ้นรนหาซื้อ ตัวใหม่อีก(คาดว่าราคาน่าจะ 6000+ขึ้น) เลยไปหยุดแค่ที่ 4870
          T___T สรุปผมคิดผิดที่เอามันติดมือกลับบ้านใช่มั๊ยนี่ (น่าจะทิ้งมันไว้กลางทาง)

ปล.ทำไมเท่าที่ใช้ดูมันไม่เห็นจะแตกต่างกับ HIS 3870 top เท่าไหร่เลยนะนี่ เฮ้อ..... ว่าแต่ HIS ตัวเก่านี่มันขายได้เท่าไหร่อะ

Comment

ต้องดูที่ขนาด หน้าจอที่ใช้อ่ะครับ

ถ้าเล่น 22 นิ้ว +

เล่น 4870 ถึงจะเห้นความต่างแน่นอน ฟันธง

Comment

แพงดีจัง แต่ก็คิดว่าซะว่าบวกค่าความงามของมันไปด้วยแล้วกัน ^ ^

Comment

Originally posted by Nihilus View Post

Comment

งานดี แรงกว่าเจ้าอื่นหน่อยนึง ในระดับเดียวกัน
                  แต่การ์ดสวย เย็น เงียบ ไม่ซ้ำใคร บันเดิลกล่องใหญ่อลังการ

ที่แพง แพงเพราะยี่ห้อ ความเนียบและความสวยงาม

แต่ไม่ใช่ประสิทธิภาพ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

แต่ตัวนี้ก็สวยดีนะคับ มันมีพัดลม2ตัวนี้คับ แต่ราคาก็แพงใช่เล่นเลย อ่ะคับ

Comment

เอาไว้เป็นบทเรียนต่อไป

Comment

ASUS 4870 MATRIX ผมว่ามันสวยและน่าจะเย็นน๊ะ ส่วนXFX4870 core/mem 200/500 เป็นโหมดประหยัดพลังงาน ถ้าเล่นเกมส์จะเป็น 750/900

Comment

จำไว้คับของดีคือของแพง

Comment

matrix ประหยัดไฟดีนะครับ

Comment

เป็นผมยอมเสียเงินนะ งามสุดๆ
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X