Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

คือผมใช้คอมอยู่อะครับใช้ไปสักพักไม่นานมากอยู่ดีๆมันก็ค้างอะครับกดไรไม่ได้เลยต้องชัทดาวน์ที่สวิทช์อะครับ พอจะเปิดอีกทีมันไม่ติดครับมันมีเสียงพัดลมทำงานอะครับแต่มันไม่บูทอะครับแต่ทิ้งไว้สักพักก็เปิดติดอะครับแล้วเดี๋ยวมันก็กลับมาเป็นอีกแล้วแต่บางทีใช้ไปนานๆถึงเป็นบางทีก็แป๊บเดียวครับ specคือk7ama2 cpu duron1.3 การ์ดจอ TNT64M แรม2ตัว128ตัว256ตัวPSU450wวัตต์ไม่แท้ครับ แค่นี้อะครับ อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรแล้วจะแก้ยังไงครับรบกวนผู้มีความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

สงสัย เครื่องร้อน

Comment

ดูร้อนอีกแล้ว

Comment

ช่วงนี้อากาศร้อน เช็คความร้อน
        ซัพพลายก็มีส่วนครับ อาการแบบนี้ เปิดเครื่องพัดลมซีพียูหมุนแต่เครื่องไม่ทำงาน เคยเจอจากซัพพลายตัวเก่าผม

Comment

มีใครช่วยได้อีกไหม

Comment

Working...
          X