overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ช่วยเลือกลำโพงหน่อยครับ Altec Lansing VS4121BLK กับ VS2421

OverclockZone Member lowliness's Avatar

Default ช่วยเลือกลำโพงหน่อยครับ Altec Lansing VS4121BLK กับ VS2421

เห็นตอนนี้ราคาลงมาเท่าๆกัน แต่ละตัวดีไปทางไหนยังไงแนะนำด้วยครับ

http://www.alteclansing.com/index.ph...t_id=vs4121blk
    http://www.alteclansing.com/index.ph...duct_id=vs2421

ฟังเพลงหลายแนวนะครับ แต่คงไม่โหดมาก เอาแบบธรรมดาๆ เสียงมาครบๆไม่ขาดไม่เกิน
    แต่ตอนนี้แอบชอบดีไซนของ VS4121BLK มากกว่าครับ ไม่ค่อยชอบเลยกลมๆสีแดงๆเนี๊ย

OverclockZone Member dahipteam's Avatar

อยากรู้เหมือนกัน

OverclockZone Member

ผมใช้อยู่ครับ ตัว 4121 เสียง เบสจะลึกๆๆหน่อยครับ เเต่หนา กลางกับเเหลมน้อยไปนิดครับ อีกตัวไม่เคยใช้ครับ
    เเนะนำ microlab x2 2.1 ครับ ไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member LightningBird's Avatar

VS4121 ดีกว่าครับใช้อยู่
    VS2421ไปลองฟังมาล่ะ เบสไม่ประทับใจ จะดีตรงเสียงกลาง แต่พอฟังรวมๆแล้วก็งั้นๆล่ะ สู้VS4121ไม่ได้ ฟันธง

OverclockZone Member yoknipas's Avatar

vs4121จะเน้นแหลมรายละเอียดเยอะ กลางไม่ค่อยดีอะ น่าจะเหมาะกับเพลงเร็วๆอะครับ
    vs2421 ฟังแล้วรู้สึกพอดีนะครับ เบสไม่แรงแต่นุ่มลึก ถ้าฟังเพลงช้าๆ ผมว่าต้องอันนี้เลยครับ

ผมใช้vs2421 ตอนซื้อก็ฟังเทียบกัน ผมว่ามันฟังแล้วรู้สึกสบายกว่า เหมาะกับเพลงพวกป๊อป แจ้ส
    Last edited by yoknipas; 22 Feb 2009 at 11:09:19.

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

VS4121BLK

ผมชอบ 4121 มากกว่าครับ
    จะว่าไปตัวนี้เสียงกลางน้อยไปนิดจริงๆแต่ถ้าปรับดีๆหน่อยก็เสียงก็เจ๋งไปเลยล่ะครับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

Quote Originally Posted by yoknipas View Post
    vs4121จะเน้นแหลมรายละเอียดเยอะ กลางไม่ค่อยดีอะ น่าจะเหมาะกับเพลงเร็วๆอะครับ
    vs2421 ฟังแล้วรู้สึกพอดีนะครับ เบสไม่แรงแต่นุ่มลึก ถ้าฟังเพลงช้าๆ ผมว่าต้องอันนี้เลยครับ
    ตามท่านนี้เลย

Exclamation

Quote Originally Posted by yoknipas View Post

ผมใช้vs2421 ตอนซื้อก็ฟังเทียบกัน ผมว่ามันฟังแล้วรู้สึกสบายกว่า เหมาะกับเพลงพวกป๊อป แจ้ส
    จริง เคยลองฟัง ลอง เบิร์น VS4121blk กลางไม่ค่อยดี แหลมมีเยอะเพราะ มี tweeter ข้างละ 2 ตัว เบสแรงกระแทกไม่ค่อยนุ่ม

ไฟแดง ด้วยนะครับ

ความเห็นส่วนตัว ไม่เหมาะกับเอามาฟังเพลงทั่วๆไป เหมาะกับร็อค เพลงเร็ว ดูหนังก็ดี สรุปยังไม่ค่อยถูกใจ แถมไ ม่ชอบไฟสีแดง
    Last edited by krpg; 22 Feb 2009 at 19:34:01. Reason: เพิ่มเติม

OverclockZone Member lupin_III's Avatar

ผมใช้ 2421 อยู่อะ
    เล่นเพลงร็อกแล้วมันรู้สึกอึดอัดบอกไม่ถูกเหะ
    แต่ฟังแจ๊ส ช้าๆๆ เบา อันเหล่ม
    ในความรู้สึกผมนะ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

vs4121 ถ้าเปิดเบาไป อู้อี้ฟังไม่ได้เลย ต้องเปิดดังในระดับหนึ่ง

OverclockZone Member lowliness's Avatar

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่ให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจได้ดีทีเดียว

ขอบคุณค๊าบบ

รอดูต่อๆ

OverclockZone Member blue727's Avatar

เคยฟัง 2421 เบสนุ่มลึก กลางดีมากเสียงบาลานซ์กำลังดีฟังเพลงเพลิน
    ประทับใจกับเสียงกีต้าร์โปร่งมาก ผมว่าในราคาเท่่ากันหาตัวจับยาก....

Bookmarks

Bookmarks