overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: อยากได้notebookเล่นเกมส์งบ35000+ได้นิดๆ ช่วยหน่อยครับ

OverclockZone Member

Smile อยากได้notebookเล่นเกมส์งบ35000+ได้นิดๆ ช่วยหน่อยครับ

คืออยากได้ไว้เล่นเกมอะครับ

เกม พวก fifa09กลาง+สูงก็ดี

Devil may cry เอากลางๆพอสูงได้กูดี

*******ไม่เอาacerนะครับ ยี่ห้ออื่นได้เลย

คอบคุนมากครับ

OverclockZone Member skb's Avatar

ลองพิจารณา ฺำืBenq บ้างก็ได้นะครับ(รุ่นใหนเช็คในเว็บได้ครับ)

ที่ราคาใกล้เคียงกัน การ์ดจอของ Benq ของเขา จะแรงกว่ายี่ห้ออื่นครับ

แต่สิ่งที่จะต้องเตรียมใจคือ ศูนย์ซ่อมมีน้อยนะครับ

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

คิดใหม่นะครับ จะเอา NB มาเล่นเกมส์

OverclockZone Member xzharuoc's Avatar

http://forums.overclockzone.com/foru...=356565&page=1
    ตามกระทู้เลยครับ ไม่พอใจราคา ต่อรองกันได้ครับ 0847062263
    แต่รับรองว่าเล่นเกมส์ไหลลื่น

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

+2อีก 2000 ได้benq s42 ถึงoptionจะไม่หลากหลาย มากมาย แต่spec ที่ได้ เมพครับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

ยังไงเล่นเกม ก็สู้PCไม่ได้ครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

จริงๆเขาถาม โนตบุค จะมาบอก PC ดีกว่าทำไมหว่า

มันกะเหมือน คนจะซื้อ รถ Civic แล้ว มาตอบเขา ใช้ fortuner ดีกว่า เขาซื้อเพราะต้องการ คนละแบบ - -'

แนะนำ S42 นะแหละ ถึง S41 จะทำใครหลายๆ คนเจ็บตัว แต่ ไปโทษ BenQ ก็ไม่ได้ มันเป้น ทุกยี่ห้อ แล้ว HP , ASUS ก็ไม่เห็นรับผิดชอบ ต่างกัน

แต่ศุนย์น้อยนะ แล้วก็ บริการ ธรรมดาๆ แต่ จะซื้อกะว่า เข้าศุนย์บ่อยๆ จะได้คุ้ม มันก็อีกอย่าง อะนะ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ยังไงเล่นเกม ก็สู้PCไม่ได้ครับ
    ถ้าคิดเทียบกะ PC น่ะ ถ้าเป็น PC ที่ใช้การ์ดจอ 7300GT cpu P4 ยังจะสู้โน๊ตบุคที่ใช้ core2Duo กะการ์ดจอ 9600M GT มั้ยล่ะครับ ?

BenQ S42 โลดครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องศูนย์ซ่อม+เสียงดังของ dvd เวลาอ่านแผ่นนะ ถ้าเป็นตัวอื่นในงบนี้(ที่ไม่ใช่ acer )ก้อไม่มีความเห็นแล้วครับ
    Last edited by stroumphs; 22 Feb 2009 at 20:04:35.

Red face

ผมดูbenq อยู่เหมือนกันครับ

แล้วเครื่องมันร้อนมากไหมอะเวลาเล่นเกม

OverclockZone Member kasinv's Avatar

ณ เวลานี้ ยังไงก็ต้อง BenQ S42 ล่ะครับ ราคายังอยู่ในขอบเขตด้วย
    เล่นเกมแล้วร้อนมากรึเปล่า มันก็ต้องร้อนอยู่แล้วครับ เท่าที่ผมเล่นๆมา อุณหภูมิที่ร้อนที่สุดก็ยังเอามือวางได้ครับ ร้อนไม่เท่าจับแก้วกาแฟหรอกครับ

ถ้าจะเอามาเล่นเกมอย่างเดียว ผมว่า PC เถอะครับ แต่ถ้ามีเหตุจำเป็นต้องใช้งาน และชอบพกเครื่องไปไหนมาไหนบ่อยๆ ก็เอา notebook ครับ

OverclockZone Member boyana1's Avatar

ผมคนนึงที่มอง S42 อยู่ กะซื้อมาเล่นเกม เลยล่ะ
    คั้นจะซื้อ PC ก็ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน สู้แบกไปโหลด bit ที่ห้างดีกว่า ( ทำงานในห้าง wifi ก็พอทน ) จะให้มาเสียเงินต่อ hispeed ที่บ้านก็ไม่ไหวไม่ได้ใช้ สู้แบกไปเล่นที่ห้างดีกว่า ไฟฟรี ^^" กลับบ้านมาก็แอบมาแย่งต่อเน็ตน้องเอา ( เปิด bit ที่บ้านไม่ได้มันเปลืองไฟ )

นอกเรื่องเกิน สรุป S42 เป็นตัวเลือกที่ใกล้เคียงสุดครับ เพราะได้ 9600GT ถ้ายี่ห้ออื่น 4 หมื่นกว่าขึ้นไปโน่นครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ฟันธงเบนคิวs42 อีกคน

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by biyz View Post
    ผมดูbenq อยู่เหมือนกันครับ

แล้วเครื่องมันร้อนมากไหมอะเวลาเล่นเกม
    ร้อนน้อยกว่าถ้าเทียบยี่ห้ออื่นที่ใช้9600GT เหมือนกัน

OverclockZone Member funnal's Avatar

ถ้าเล่นเกมแค่ FIFA2009 หรือ PES 2009 เล่นแค่ระดับการ์ดจอ ATI3470 ก็พอแล้วครับ ปรับ High ก็ล่ื่นหัวแตกแล้ว (เครื่องเย็นเจี๊ยบ)

เชียร์ Asus F8-VR ครับ

แต่ถ้าเล่นเกมหนักกว่านี้้ก็ BenQ โลด

Smile

ขอบคุนมากครับ ทุกคนที่ให้ความเห็น

แนะนำไปซื้อร้านไหนอะครับที่ บริการหลังการขายดีๆอะ

ถามอะไรอีกนิด เสียงพัดลมมันดังขนานไหนอะครับ กังวลมากเรื่องนี้

เวลาเอาออกไปนอกบ้านแล้วเสียงมันดังอายเข้า

Quote Originally Posted by biyz View Post
    ถามอะไรอีกนิด เสียงพัดลมมันดังขนานไหนอะครับ กังวลมากเรื่องนี้

เวลาเอาออกไปนอกบ้านแล้วเสียงมันดังอายเข้า
    ไม่ดังนะคับ ส่วนร้านตามนี้

พันทิพประตูนํ้า
    csc
    bigit
    jib
    mouse
    เบนคิวชั้น4(ขายศูนย์ซ่อมชั้น1)

เซียร์รังสิต
    เบนคิว
    csc
    bigit
    jib

ฟอจูน
    ิbigit ชั้น3

Bookmarks

Bookmarks