overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: maxnetมาติดเน็ตฟรีให้ที่บ้านเเล้วครับ -ฝั่งธน

OverclockZone Member parduk's Avatar

Default maxnetมาติดเน็ตฟรีให้ที่บ้านเเล้วครับ -ฝั่งธน

ผมอยู่ฝั่งธนครับ วันนี้ทางเจ้าหน้าที่มาตั้งเสาไฟที่หน้าบ้านเเล้วหลังจากทำสัญญา1เดือน
    ตอนนี้ก็รออีกไม่กี่อาทิืตย์จะมาตั้งตู้เเล้วลากสายเข้าบ้านครับ
    เลยอยากทราบว่าท่านอื่นๆที่ติดตั้งเรียบร้อยเเล้วnetเเรงดีรึป่าวครับ
    ปล.บ้านท่านใดอยู่ภายในรัศมีบ้านผมภายใน1กม.ได้ใช้maxเเน่นอนครับ หุหุ ใบ้ให้ว่าเเถวๆสมเด็จเจ้าพระยา
    เดิมใช้tot1mอยู่เซงมากครับdownbitเเค่75-80้เองเมื่อก่อน100
    ไม่รู้max2mได้เท่าไรเเล้วเห็นว่าmaxจะปรับเน็ตจาก2เป็น3อีกหรอครับ
    thank

OverclockZone Member wanchalerm's Avatar

2 m ประมาณ 200k up ครับ

OverclockZone Member parduk's Avatar

Quote Originally Posted by wanchalerm View Post
    2 m ประมาณ 200k up ครับ
    ใช่ของmaxnetที่มาติดให้ฟรีป่าวครับถ้าเจ้าอื่นก็คงอย่างงั้น

OverclockZone Member

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=17925

บ้านผมก็เป็น node Maxnet ใช้งานมาได้ประมาณ 2 เดือนแล้วนะครับ

ลองอ่านรายละเอียดดูครับ ผม post ไว้ใน link แล้วครับ

http://www.adslthailand.com/board/sh...t=17821&page=2

อันนี้เป็นความเร็วที่ได้นะครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

เคยมาแจ้งที่บ้านเหมือนแต่ไม่ได้สนใจ ตอนนี้เลยต้องเสียเงินเยย

Quote Originally Posted by ciena View Post
    http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=17925

บ้านผมก็เป็น node Maxnet ใช้งานมาได้ประมาณ 2 เดือนแล้วนะครับ

ลองอ่านรายละเอียดดูครับ ผม post ไว้ใน link แล้วครับ

http://www.adslthailand.com/board/sh...t=17821&page=2

อันนี้เป็นความเร็วที่ได้นะครับ
    ครับขอบคุณมากครับมาเก็บข้อมูลไปก่อน

OverclockZone Member dolphin007's Avatar

ตอนนี้ ที่บ้านผมก็ใช้บริการโครงการฟรี 2 M. ของเค้าอยู่ครับ สัญญาต่อทุก 2 ปี ใช้ฟรีสบายใจไปเลย อิอิ

Quote Originally Posted by dolphin007 View Post
    ตอนนี้ ที่บ้านผมก็ใช้บริการโครงการฟรี 2 M. ของเค้าอยู่ครับ สัญญาต่อทุก 2 ปี ใช้ฟรีสบายใจไปเลย อิอิ
    ผมก็คิดว่าถ้าเเรงจริงก็คงต่อสัญญาไปทุกปีละครับ ของฟรีมีในโลก คริๆ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

วันนี้ผมจ่ายเงินไปแหล่ะ ครับติด 3mb เดือน 846 บาทรวมภาษีแหล่ะ เดียวเค้าจะมาติดตั้งให้ แต่เราเตอร์ที่ให้มาเป็นของ Huawei ดูเน่า งั้นไงม่ะรู้ สงสัยต้องซื้อเราเตอร์ใหม่ เค้าบอกว่าสิ้นเดือนหน้าจะอัฟเนตให้ อีก 1mb ครับ ทุกโปร

Quote Originally Posted by H2OPlUS View Post
    วันนี้ผมจ่ายเงินไปแหล่ะ ครับติด 3mb เดือน 846 บาทรวมภาษีแหล่ะ เดียวเค้าจะมาติดตั้งให้ แต่เราเตอร์ที่ให้มาเป็นของ Huawei ดูเน่า งั้นไงม่ะรู้ สงสัยต้องซื้อเราเตอร์ใหม่ เค้าบอกว่าสิ้นเดือนหน้าจะอัฟเนตให้ อีก 1mb ครับ ทุกโปร
    รอฟังผลนะครับเเรงไม่เเรงอย่างไร

OverclockZone Member zenki's Avatar

น่าจะแรงน่าดูต่างจังหวัดไม่ทำงี้บ้างอ่ะ

OverclockZone Member dolphin007's Avatar

Default Test

ที่บ้านเทสแล้ว ได้ตามนี้ครับ
    Download 1742
    Upload 406

------------------------------------------
    Quote Originally Posted by dolphin007 View Post
    รูป รูป

โห...เเรงได้ใจไปเลยครับสงสัยต้องเเนะนำเพื่อนๆบ้างเเล้ว

OverclockZone Member

เรื่องความเร็วก็ธรรมดานะครับ แต่ที่น่าสนใจคือมันฟรี!!!

Quote Originally Posted by Drunkman View Post
    เรื่องความเร็วก็ธรรมดานะครับ แต่ที่น่าสนใจคือมันฟรี!!!
    ขอให้สเถียรก็พอเเล้วครับ totชอบหลุดเวปนอกอืดมาก
    มีเเต่เรื่องเสีย เเล้วยังมาจำกัดdownloadเวปบิทเหลือ80อีกจาก100กว่า
    Last edited by parduk; 23 Feb 2009 at 07:22:54.

OverclockZone Member Wanartit's Avatar

อันนี้ของ Maxnet ที่หัวหินครับ ต่อเข้ามาในหอผมผ่านกล่องอะไรไม่รู้ข้างล่าง
    ต่อเข้าสายภายในขึ้นมาห้องผมอีกทีนึง

โหลดบิทได้ประมาณ 200-219 kb/s ไม่ต่ำกว่านั้นครับ
    อัพได้ประมาณ 45-50 kb/s
    ตอนขอใหม่ๆขอปุ๊บวันรุ่งขึ้นช่างมาเดินสายให้เลย

ป.ล.ผมสี่เดือนจ่ายทีอ่ะ 555+ ชอบค้างเค้าเรื่อย แต่ไม่ยักก่ะโทรตามเคยค้างนานสุด
    7 เดือน เค้าไม่ตัดครับดีจริงๆเลย

OverclockZone Member Noe's Avatar

Quote Originally Posted by parduk View Post
    ขอให้สเถียรก็พอเเล้วครับ totชอบหลุดกลางคืนช้า เวปนอกอืดมาก
    มีเเต่เรื่องเสีย เเล้วยังมาจำกัดdownloadเวปบิทเหลือ80อีกจาก100กว่า

เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ ใช้ tot อยุ๋เหมือนกัน ตอนแรกก็โหลด 100ก่าๆ ตอนนี้เหลือ 80
    แถมเน็ตชอบล่มแบบสัญญานหายอีก *-* สุดๆจริงๆ(ที่ใช้เพราะ ของค่ายอื่นมาไม่ถึง maxnet ดันคุ่สายเต็ม) จำใจใช้ T-T ใครจะใช้ tot แนะนำอย่างมาลองใช้เลยครับ

ใกล้จะหลุดพ้นเเล้วเรา อิอิ...... TOT <<<ดูุโลโก้เค้าสิครับ น้ำตาตกกันเลยทีเดียว

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ผมอยากรู้อะ ช่างเค้าใส่สายเบอร์อะไรเดินภายในให้ ใครรู้ช่วยบอกที่ก๊าบๆๆๆๆๆ ถึง 0.55 ป้าวหรือมากกว่านั้น T_T

OverclockZone Member BBB's Avatar
    ลาดพร้าว,กรุงเทพฯ

Quote Originally Posted by Wanartit View Post
    อันนี้ของ Maxnet ที่หัวหินครับ ต่อเข้ามาในหอผมผ่านกล่องอะไรไม่รู้ข้างล่าง
    ต่อเข้าสายภายในขึ้นมาห้องผมอีกทีนึง

โหลดบิทได้ประมาณ 200-219 kb/s ไม่ต่ำกว่านั้นครับ
    อัพได้ประมาณ 45-50 kb/s
    ตอนขอใหม่ๆขอปุ๊บวันรุ่งขึ้นช่างมาเดินสายให้เลย
    Speedก้ใช้ได้ ที่น่าสนใจค่า Ping=49ms ขนาดอยู่หัวหิน

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks