Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากปรับรอบพัดลมที่ติดกับฝาเคสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากปรับรอบพัดลมที่ติดกับฝาเคสครับ

ผมอยากปรับรอบพัดลมที่ติดกับฝาเคสครับจะทำได้รึเปล่าผมใช้เคสของGview I
    พัดลมมันขนาด 22 ซม. จะปรับได้มั้ยครับ
    หรือมีวิธีไหนให้มันหมุนเร็ว ขึ้น หรือ ซื้อมาเปลี่ยนใหม่ได้มั้ยครับ
    ผมใช้แบบในรูปนี้ละครับ
    Attached Files
    Last edited by Ascorbic; 22 Feb 2009, 14:41:22.

เสียบไฟเข้ากับ mainboard แล้วใช้โปรแกรมปรับเอาครับ

Comment

เย็นมั๊ยคับตัวนี้

Comment

-*- มีวิธีทำมั้ยครับ

เคสตัวนี้ ไม่ร้อนไม่เย็น เท่าไหร่ครับ พัดลมด้านข้างมันพัดเบามาก ครับ
        ช่วงนี้อากาศร้อนด้วยครับ

พัดลมด้านหน้ากะด้านข้าง ดูดเข้าครับ ส่วนพัดลม ด้านหลัง กะ psu ดูดออกครับ
        ส่วนที่มันบอก พัดลม 11ซม 3 ตัวมันนับรวม psu ด้วย แต่่มันwattไม่เต็ม ผมเลยเปลี่ยน
        Last edited by Ascorbic; 22 Feb 2009, 18:04:40.

Comment

ดันๆ รอคนมาตอบ

Comment

ถ้ามันแรงสุดแค่นั้นก็ปรับไม่ได้ครับ เพิ่มไฟอาจจะแรงขึ้นหน่อยแล้วก็จะมีไฟ(ลุก) ครับ

หรือไม่ก็ลองหาพัดลม14เซน แล้วจับยึดกับตะแกรงเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X