overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 9 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 179

Unreal รู้สึกจะป็อปปูล่ามากเลยนะเนี้ย
    ผมรู้จักครั้งแรกเมื่อนตอน Rainbow Six Vegas เองอ่ะ เหอๆ
    อาจจะรู้จักมา แต่ไม่ค่อยได้สนใจ

ส่วน Dunia เพิ่งทำไม่นาน ต้องพัตนาไปอีกไกล

ส่วน EGO นี่ เทพแล้ว แต่ยังเทพได้อีก 55555

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

สุดยอดครับ แน่นอนจริงๆ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

UnReal 3 ดีสุดไม่กินสเปค

OverclockZone Member arcanumkung's Avatar

เครื่องเล่นไม่ได้ซักกะเกม - -*

OverclockZone Member Fatesakura's Avatar
    Bangkok, Thailand

ดูจากภาพ ผมคิดว่า Cryengine กับ Cryengine 2 ต่างกันเยอะนะ
    โดยเฉพาะแสง เพราะมันทำให้ผมเห็นระบบแสงที่ไม่เคยเห็นมาก่อน คือมันสวยมาก
    ที่สุดเท่าที่เคยเล่นเกมส์ มาเลยครับ ด้านความลึกก็ใช้ได้ เพราะมองเห็นความลึกแม้กระทั่งความลึกชุดนาโนสูทของเพื่อน
    ใครที่เล่นไครซิสภาคแรก กับภาคสอง โดยปรับสูงสุดหมดจะรู้เลยครับ

และชอบ MMO กับ Engine ของ Capcom ครับ เพราะสีให้ดีมากด้านแสงนี้ก็ถือว่าดีพอสมควร
    และเกมส์ที่ใช้ Engine พวกนี้มักจะให้ตรีโกณมิติที่ค่อนข้างเยี่ยมเลย

ส่วน Engine อีกตัวที่ไม่ได้ Preview แต่ผมชอบ คงเป็น Nebula Engine กัับ White Engine ละครับ
    โดย Nebula Engine ผมรู้สึกไม่ค่อยสมจริง แต่รู้เหมือนเล่นอยู่ในภาพวาดสีนํ้ามันมากกว่าครับ
    ส่วน White Engine นี้ก็อย่างว่า ของ Final Fantasy เรื่องภาพคงไม่ต้องบรรยายครับ

GTA IV Engine ผมว่าไม่เลวร้าย ถ้าจะสร้างเกมส์แบบที่มีรถหลายคัน คนเดินบนถนนหลายคน ทั้งมองเห็นและมองไม่เห็น
    ทั้งด้านบนฟ้า และใต้ดิน ถูกประมวลพร้อมกันอย่างไม่จำเป็นจึงทำให้เกมส์นี้ถือว่ามีความเป็นจริงมากที่สุดกว่าบางเกมส์
    ที่ต้องควบคุมไม่ให้เกิดสิ่งที่เป็นไปไม่ได้
    ส่วน Unreal Engine ผมไม่ขอพูดถึงมันละกันครับ เอาเป็นว่ากินสเป็กน้อย ความจำน้อย

แต่คิดใหม่อีกที ผมชอบ Unreal Engine ในแง่ที่ไม่ใช่ VGA ครับ
    ถ้าว่ากันทั้งทางฟากคอมผมคงเกลียด Unreal Engine เป็นที่สุด แต่ถ้าพูดถึงฝั่ง Console ผมว่ามันดีกว่า ถ้าจะให้มันใช้ชื่อคนละ Engine ก็คงดี
    Last edited by Fatesakura; 10 Mar 2009 at 02:37:28.

OverclockZone Member naruto08's Avatar

เวลานานเกมส์เปลี่ยน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by deeperman View Post
    UnReal 3 ดีสุดไม่กินสเปค
    ไม่จริงครับ

ไปดู turox มั้ง(ทุเรศ)

เกมอะไรฟะ โคตรใช้เลยแต่ไม่ได้เรื่องอะครับ

OverclockZone Member Anfieldrap's Avatar

ชอบ Re5 อะ อยากเล่นนไวๆ

OverclockZone Member 3M's Avatar

*-*

OverclockZone Member 3M's Avatar

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ไม่จริงครับ

ไปดู turox มั้ง(ทุเรศ)

เกมอะไรฟะ โคตรใช้เลยแต่ไม่ได้เรื่องอะครับ
    ^^^^^+1 เสียใจกับเกมนี้สุดๆๆขนาดโหลดมายังเสียดาย T-T

OverclockZone Member SlipBizkit's Avatar

รอดู Operation Flashpoint 2: Dragon Rising (2009) น่าสนใจมากๆ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

เห็นเขาบอกมาด้วยนิครับว่าGTA IV ใช้อีกระบบนึงคือ euphoria

ซึ่งทำให้ตัว A.I ในเกมมีอิริยาบถแตกต่างกันไปโดยธรรมชาติ

OverclockZone Member youth's Avatar

ภาพสุดท้าย คืออะไรครับ ดองบังชินกิ รึเปล่า ที่มาสุวรรณภูมิอะ 555+ เรสสิเด้น 5 น่าเล่นวุ้ย แต่ Gta4 กินสเปกแสด

OverclockZone Member Death's Avatar

Operation Flashpoint 2: Dragon Rising (2009) หวังไว้สูงมากเกมนี้
    อยากลองครับเกมนี้ ชอบครับ

OverclockZone Member thejetz's Avatar

ผมชอบUnrealมากครับแล้วก็DMC4 กับBIO5ก็สวยดีครับแต่BIO5ระบบการเล่นผมไม่ค่อยชอบเลย

OverclockZone Member TheMaster's Avatar

ยังเอาGothic3 ไม่อยู่เลย สำหรับ7950GT

OverclockZone Member I.X.S.O's Avatar

ชอบ dmc4 อ่ะ

OverclockZone Member

แล้ว FF XII ใช้ของอะไรหรอครับ?

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ไม่ชอบunreal engineมากที่สุด ไม่ใช่อะไรหรอก ไม่ค่อยชอบมุมมองแบบบุคคลที่3เวลาหันพิงผนัง เพราะความรู้สึกที่ว่าเวลาเราพิงผนังเราก็ไม่ควรจะเห็นอะไรด้านหน้าไม่ใช่เหรอ แล้วก็หลายๆระบบที่มีการเติมเลือดเองเมื่อไม่โดนโจมตีซักพักน่ะ มันไม่ค่อยเร้าใจ
    ชอบสุดก็ของFEARนี่แหละ กดเติมเลือดเองแถมยังกักตุนไว้เติมทีหลังได้แต่ก็ต้องใช้เมื่อจำเป็นไม่ัั้งั้นหมด

OverclockZone Member Shinemase's Avatar

EGO นี่สวยแฮะ น่าเอามาทำเกม RPG

Page 2 of 9 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks