overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 3 of 9 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Results 41 to 60 of 179
    OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Firewars View Post
    เห็นเขาบอกมาด้วยนิครับว่าGTA IV ใช้อีกระบบนึงคือ euphoria

ซึ่งทำให้ตัว A.I ในเกมมีอิริยาบถแตกต่างกันไปโดยธรรมชาติ
    จิงครับ ผมไปดูวีดีโอสาทิตในยูทูบมา ผมเข้าใจเลยว่า ทำไมมันถึงได้แด๊ก ซีพียูไปขนาดนั้น เพราะมันคำนวนหลัก ฟิสิก ทางกายภาพ ของร่างกายทุกคนที่เรนเดอ ออกมา ในฉาก แล้วคุณ ก้คิดดูเอา ว่าเวลาคุณขับรถผ่าน คนเหล่านี้เร็วๆ แล้วคุณก้นับเอาเองละกัน ว่า มันมีจำนวนคน กี่คนที่ ซีพียู ต้องคำ นวน

ปล. ถ้าไม่มี euphoria ผมว่ามันเมาได้ไม่สมจิงเท่านี้อะคับ 555+
    Last edited by marut13; 19 Apr 2009 at 09:58:18.

OverclockZone Member Death's Avatar

รันบน DX เท่าไรครับ เนี้ย
    windown อะไรครับ

OverclockZone Member interpower's Avatar

DMC4
    นี่หละสุดยอดแล้ว

OverclockZone Member Comma's Avatar

ชอบกระทู้แบบนี้ค้าบ เป็นกำลังใจให้ครับ

OverclockZone Member MinzaTP's Avatar

Resident Evil 5 งามมากมายครับ

OverclockZone Member Andriod's Avatar

อึ้ง!! Ass'sCreed ใช้3DMax สร้างฉาก สุโค่ยคนทำเก่งโคตรๆ ในฐานะที่ผมประกอบอาชีพเกี่ยวข้องกับทางนี้

เป็นกราฟฟิคดีไซน์ คอยออกแบบ บูธ เชลฟ์ อีเวนท์ต่างๆ ฝีมือตัวเองก็อยู่ในระดับที่พอจะเรียกได้ว่า advance

ขอบอกเลยว่าAss'sCreed นายแน่มาก สงสัยมีปลั๊กอินระดับเทพ เอามาแบ่งกานมั่งงง หุหุ แต่โดยส่วนตัว

ตอนนี้คิดว่าDunia เอนจิ้น สมดุลที่สุด เป็นรองCryEngine2ในเรื่อง shaderของสรีระมนุษย์(มาก) เท็กเจอร์

ต้นไม้ใบหญ้า น้ำ(มากๆ) แต่ที่ทำได้ดีกว่าCryEngine2 คือเรื่องของBuilding ตึกรามบ้านช่อง ทำได้ดีกว่าพอ

สมควรเลย เล่นครายซิสแล้วดูไม่ค่อยอลังการก็ไอตรงเวลาเข้าไปในบ้าน หรือสิ่งก่อสร้างต่างๆนี่แหล่ะ ส่วนที่

บอกDuniaสีหม่นๆมันเป็นธีมของเกมส์นะครับ ถ้าแอฟริกาแต่ต้นไม้สีสดแบบครายซิสซึ่งโลเคชั่นเป็นชายหาด

มันก็คงไม่แมทช์กันหรอกครับ(ไม่แน่ถ้าCrytekได้เป็นคนทำFarcry2คาดว่าธีมเกมส์คงไม่ใช่แอฟริกาแน่นอน)

OverclockZone Member daftvader's Avatar

มีมาเพิ่มอีกหน่อยๆครับ

ชอบกระทู้นี้มากๆครับ ใครมีความรู้มา มาเล่าให้ฟังอีกครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ไปอ่านกันเร็ว เค้ามาอัพต่อแล้ว ^^

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Frostbite ยังไม่เเซง Cryengine 3 นะครับ เพราะ cry3 กฌลง DirectX 11 เเละ window 7 ทุถกเวอชั่นด้วย

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

แปะๆ สุดยอดครับ...

อยากเล่น Crysis แบบที่ออกมาก่อนลดดูจังภาพเหมือนจริงสุดๆ

OverclockZone Member necroman's Avatar

เกมสมัยนี้ ก็เงี้ย มีแต่ งามๆทั้งนั้นแหละ

OverclockZone Member Godarmy-Revolver's Avatar

สุดยอดเลย แล้วถ้าทุก Engine จับมือพัฒนาร่วมกันล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น

แล้ว เอนจิ้นของค่าย ID SOFTWARE
    และเอนจิ้น DUKE 3D ล่ะครับ
    รบกวนช่วยนำเสนอข้อมูลให้ทราบด้วยเถิดครับ
    จะขอบคุณยิ่งครับ

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

Quote Originally Posted by Andriod View Post
    อึ้ง!! Ass'sCreed ใช้3DMax สร้างฉาก สุโค่ยคนทำเก่งโคตรๆ ในฐานะที่ผมประกอบอาชีพเกี่ยวข้องกับทางนี้

เป็นกราฟฟิคดีไซน์ คอยออกแบบ บูธ เชลฟ์ อีเวนท์ต่างๆ ฝีมือตัวเองก็อยู่ในระดับที่พอจะเรียกได้ว่า advance

ขอบอกเลยว่าAss'sCreed นายแน่มาก สงสัยมีปลั๊กอินระดับเทพ เอามาแบ่งกานมั่งงง หุหุ แต่โดยส่วนตัว

ตอนนี้คิดว่าDunia เอนจิ้น สมดุลที่สุด เป็นรองCryEngine2ในเรื่อง shaderของสรีระมนุษย์(มาก) เท็กเจอร์

ต้นไม้ใบหญ้า น้ำ(มากๆ) แต่ที่ทำได้ดีกว่าCryEngine2 คือเรื่องของBuilding ตึกรามบ้านช่อง ทำได้ดีกว่าพอ

สมควรเลย เล่นครายซิสแล้วดูไม่ค่อยอลังการก็ไอตรงเวลาเข้าไปในบ้าน หรือสิ่งก่อสร้างต่างๆนี่แหล่ะ ส่วนที่

บอกDuniaสีหม่นๆมันเป็นธีมของเกมส์นะครับ ถ้าแอฟริกาแต่ต้นไม้สีสดแบบครายซิสซึ่งโลเคชั่นเป็นชายหาด

มันก็คงไม่แมทช์กันหรอกครับ(ไม่แน่ถ้าCrytekได้เป็นคนทำFarcry2คาดว่าธีมเกมส์คงไม่ใช่แอฟริกาแน่นอน)
    คาราวะท่านอาจารย์คือผมพึ้งหัดทำ3DMaxอ่าครับถ้าผมมีอะไรข้องใจนิPMไปถามได้ไหมหะแบบว่าอยากออกแบบเองม้างงะเพื่อจะได้ไปอยู่กะค่ายเกมเค้ามั้งเอิ๊กๆ
    ฝันไว้ดีกว่าไม่ได้ฝันน่ะครับแหะๆ

Diablo 3 ครับ เป็นเกมส์ที่ การสร้างฉากและแผนที่โลกต้องสวยงามเหมือนเทพนิยายกรีกโรมัน
    แต่ละฉากต้องดูแตกต่างกัน ใช้ Engin ไรหรอครับ

OverclockZone Member daftvader's Avatar

Quote Originally Posted by superhero View Post
    Diablo 3 ครับ เป็นเกมส์ที่ การสร้างฉากและแผนที่โลกต้องสวยงามเหมือนเทพนิยายกรีกโรมัน
    แต่ละฉากต้องดูแตกต่างกัน ใช้ Engin ไรหรอครับ
    คือเกมยังอยู่ในขั้นพัฒนาอยู่เลยน่ะครับ แต่ทางผู้พัฒนากล่าวว่าจะใช้ engine ใหม่ เป็น 3D เต็มรูปแบบ โดยใช้ร่วมกับโปรแกรมคำนวณฟิสิกส์ของ Havok เพื่อความสมจริงของอีกด้วยครับ

OverclockZone Member losopeem's Avatar

สุดยอด

OverclockZone Member Milano's Avatar

ใครว่าเกมส์ไร้สาระ ?

OverclockZone Member NeroPhoto's Avatar

สมัยก่อนภาค2Dเหลี่ยมๆก็หรูละ ต่อไปภาพเกมส์คงเหมือนหนัง HDเลยมั้งเนี่ย

Page 3 of 9 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks