Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบกราฟฟิกเกมในปัจจุบัน มาดูว่าใครสวยกว่ากัน!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อึ้ง!! Ass'sCreed ใช้3DMax สร้างฉาก สุโค่ยคนทำเก่งโคตรๆ ในฐานะที่ผมประกอบอาชีพเกี่ยวข้องกับทางนี้

เป็นกราฟฟิคดีไซน์ คอยออกแบบ บูธ เชลฟ์ อีเวนท์ต่างๆ ฝีมือตัวเองก็อยู่ในระดับที่พอจะเรียกได้ว่า advance

ขอบอกเลยว่าAss'sCreed นายแน่มาก สงสัยมีปลั๊กอินระดับเทพ เอามาแบ่งกานมั่งงง หุหุ แต่โดยส่วนตัว

ตอนนี้คิดว่าDunia เอนจิ้น สมดุลที่สุด เป็นรองCryEngine2ในเรื่อง shaderของสรีระมนุษย์(มาก) เท็กเจอร์

ต้นไม้ใบหญ้า น้ำ(มากๆ) แต่ที่ทำได้ดีกว่าCryEngine2 คือเรื่องของBuilding ตึกรามบ้านช่อง ทำได้ดีกว่าพอ

สมควรเลย เล่นครายซิสแล้วดูไม่ค่อยอลังการก็ไอตรงเวลาเข้าไปในบ้าน หรือสิ่งก่อสร้างต่างๆนี่แหล่ะ ส่วนที่

บอกDuniaสีหม่นๆมันเป็นธีมของเกมส์นะครับ ถ้าแอฟริกาแต่ต้นไม้สีสดแบบครายซิสซึ่งโลเคชั่นเป็นชายหาด

มันก็คงไม่แมทช์กันหรอกครับ(ไม่แน่ถ้าCrytekได้เป็นคนทำFarcry2คาดว่าธีมเกมส์คงไม่ใช่แอฟริกาแน่นอน)

Comment

มีมาเพิ่มอีกหน่อยๆครับ

Comment

ชอบกระทู้นี้มากๆครับ ใครมีความรู้มา มาเล่าให้ฟังอีกครับ

Comment

ไปอ่านกันเร็ว เค้ามาอัพต่อแล้ว ^^

Comment

Frostbite ยังไม่เเซง Cryengine 3 นะครับ เพราะ cry3 กฌลง DirectX 11 เเละ window 7 ทุถกเวอชั่นด้วย

Comment

แปะๆ สุดยอดครับ...

อยากเล่น Crysis แบบที่ออกมาก่อนลดดูจังภาพเหมือนจริงสุดๆ

Comment

เกมสมัยนี้ ก็เงี้ย มีแต่ งามๆทั้งนั้นแหละ

Comment

สุดยอดเลย แล้วถ้าทุก Engine จับมือพัฒนาร่วมกันล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น

Comment

แล้ว เอนจิ้นของค่าย ID SOFTWARE
                    และเอนจิ้น DUKE 3D ล่ะครับ
                    รบกวนช่วยนำเสนอข้อมูลให้ทราบด้วยเถิดครับ
                    จะขอบคุณยิ่งครับ

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                      อึ้ง!! Ass'sCreed ใช้3DMax สร้างฉาก สุโค่ยคนทำเก่งโคตรๆ ในฐานะที่ผมประกอบอาชีพเกี่ยวข้องกับทางนี้

เป็นกราฟฟิคดีไซน์ คอยออกแบบ บูธ เชลฟ์ อีเวนท์ต่างๆ ฝีมือตัวเองก็อยู่ในระดับที่พอจะเรียกได้ว่า advance

ขอบอกเลยว่าAss'sCreed นายแน่มาก สงสัยมีปลั๊กอินระดับเทพ เอามาแบ่งกานมั่งงง หุหุ แต่โดยส่วนตัว

ตอนนี้คิดว่าDunia เอนจิ้น สมดุลที่สุด เป็นรองCryEngine2ในเรื่อง shaderของสรีระมนุษย์(มาก) เท็กเจอร์

ต้นไม้ใบหญ้า น้ำ(มากๆ) แต่ที่ทำได้ดีกว่าCryEngine2 คือเรื่องของBuilding ตึกรามบ้านช่อง ทำได้ดีกว่าพอ

สมควรเลย เล่นครายซิสแล้วดูไม่ค่อยอลังการก็ไอตรงเวลาเข้าไปในบ้าน หรือสิ่งก่อสร้างต่างๆนี่แหล่ะ ส่วนที่

บอกDuniaสีหม่นๆมันเป็นธีมของเกมส์นะครับ ถ้าแอฟริกาแต่ต้นไม้สีสดแบบครายซิสซึ่งโลเคชั่นเป็นชายหาด

มันก็คงไม่แมทช์กันหรอกครับ(ไม่แน่ถ้าCrytekได้เป็นคนทำFarcry2คาดว่าธีมเกมส์คงไม่ใช่แอฟริกาแน่นอน)
                      คาราวะท่านอาจารย์คือผมพึ้งหัดทำ3DMaxอ่าครับถ้าผมมีอะไรข้องใจนิPMไปถามได้ไหมหะแบบว่าอยากออกแบบเองม้างงะเพื่อจะได้ไปอยู่กะค่ายเกมเค้ามั้งเอิ๊กๆ
                      ฝันไว้ดีกว่าไม่ได้ฝันน่ะครับแหะๆ

Comment

Diablo 3 ครับ เป็นเกมส์ที่ การสร้างฉากและแผนที่โลกต้องสวยงามเหมือนเทพนิยายกรีกโรมัน
                        แต่ละฉากต้องดูแตกต่างกัน ใช้ Engin ไรหรอครับ

Comment

Originally posted by superhero View Post
                          Diablo 3 ครับ เป็นเกมส์ที่ การสร้างฉากและแผนที่โลกต้องสวยงามเหมือนเทพนิยายกรีกโรมัน
                          แต่ละฉากต้องดูแตกต่างกัน ใช้ Engin ไรหรอครับ
                          คือเกมยังอยู่ในขั้นพัฒนาอยู่เลยน่ะครับ แต่ทางผู้พัฒนากล่าวว่าจะใช้ engine ใหม่ เป็น 3D เต็มรูปแบบ โดยใช้ร่วมกับโปรแกรมคำนวณฟิสิกส์ของ Havok เพื่อความสมจริงของอีกด้วยครับ

Comment

สุดยอด

Comment

ใครว่าเกมส์ไร้สาระ ?

Comment

สมัยก่อนภาค2Dเหลี่ยมๆก็หรูละ ต่อไปภาพเกมส์คงเหมือนหนัง HDเลยมั้งเนี่ย

Comment

Working...
                                X