Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอตกพื้นบ่อยจะพังไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอตกพื้นบ่อยจะพังไหม

คือตัวการ์ดจอมันอยู่ในกล่องของมันอ่ะครับแล้วคราวนี้มันตกบ่อยมาก เลยกลัวว่ามันจะพังไหมอ่าครับ

ถ้าแตกก็พัง

Comment

ทำยังไงมันถึงตกบ่อยอ่ะครับ

พวกอุปกรณ์คอมมันเป็นแฝงวงจร ถ้าอุปกรณ์บนบอร์ดไม่แตก ไม่หัก ไม่บิ่น ก็น่าจะใช้ได้

Comment

ทำไงให้มันตกบ่อยๆใด้ล่ะนั่น สุดยอดไปเลย

ถ้ามันเป็นของที่ทนกระแทก เค้าคงไส่ถุงบับเบิ้ลมาจากโรงงาน หรืออาจจะแค่ถุงก๊อบแก๊บก็พอแล้ว

Comment

เชื่อผม เอาการ์ดจอไว้กับพื้นเลยครับ จะไม่ตก นะ จขกท

Comment

ตกครั้งแรกก็พังแล้ว

Comment

เทคโนโลยีกับความรุนแรง ไปด้วยกันไม่ได้ครับ ไม่ใช่แค่การ์ดจอแต่ของเกี่ยวกับเทคโนโลยีทุกอย่างครับ
              ตกพื้นมีโอกาสพัง หรือเกิดความเสียหาย ไม่ต่างจากโดนน้ำครับ

Comment

น่าจะทนพอๆกับ 3310 ครับ

Comment

ทดลองเองเลยครับ ผลเป็นยังไงมาแจ้งให้ทราบด้วยเป็นวิทยาทาน เป็นเกร็ดความรู้ชั้นสูง คุณค่าที่คุณคู่ควร ชวนรู้

Comment

เคยทำ 7770 ตกจากโต๊ะกินข้าว ซึ่งก็สูงอยู่พอตัว
                    มันไม่พังครับ แต่เป็นรอยข่วนเล็กๆ สีดำฝังแน่น เช็ดไม่ออก แถวๆท้ายการ์ด (กินน้ำละเผลอมือไปโดนปัดตก ใจหายวาร์ปไปอยู่ตาตุ่ม)
                    เลยเข็ดตั้งแต่นั้น พอเวลารื้อคอมจะไม่เอาไปวางไว้ที่สูงๆอีก เน้นวางกับพื้นไปเลย รกหน่อยแต่ก็ตัดปัญหา

Comment

ไม่ควรจะมาถามว่าตกบ่อยพังมั้ย ควรจะทำยังไงก็ได้ไม่ให้มันตกนะครับ

Comment

ชักจะเริ่มห่วงว่าพื้นจะพังไหมนั่น

Comment

Working...
                        X