Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าราคา Phenom II 720 มันพอๆกับ 9950 เพื่อนๆจะเลือกตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เท่าที่ผมเห็น 9950 โอเวอร์คล๊อกคล๊อกไปประมาณ 3.1-3.2 แรงพอๆกับ 720 โอเวอร์คล๊อกประมาณเกือบๆ4GHz อันนี้ผมแอบถามผลทดสอบจากคนในวงการโอเวอร์คล๊อกในไทยเลยนะเนี่ย
    ผมจึงเลือก 9950 แต่อย่างว่า 720 ได้เปรียบเยอะ แคชระดับสามก็เยอะกว่า2เท่าตัว รองรับแรม DDR3อีกต่างหาก รวมทั้งยังโอเวอร์คล๊ิอกได้ใกลมากๆด้วย (ถ้าเย็นนะ)
    แต่ข้อเสียเปรียบคือ 3 กับ 4 เทรด และ แคชระดับสองที่ผู้พี่มีมากว่า
    ผมจึงเลือก 9950 เพราะซิงค์เดิมก็สามารถไปที่ 3.1GHz ได้และใช้งานได้แต่ 720คงยากหน่อยถ้าจะใช้ซิงค์เดิมทำให้งบบานปลายได้นะจ๊ะ และความแรงก็คง***งกันไม่มากเสียด้วย

Comment

ถ้าเปนผมเลือก720 เพราะผมชอบลากอะ เอาแค่ลากให้มันๆ ไม่สน ความเร็ว เอิ้ก ๆ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        เท่าที่ผมเห็น 9950 โอเวอร์คล๊อกคล๊อกไปประมาณ 3.1-3.2 แรงพอๆกับ 720 โอเวอร์คล๊อกประมาณเกือบๆ4GHz อันนี้ผมแอบถามผลทดสอบจากคนในวงการโอเวอร์คล๊อกในไทยเลยนะเนี่ย
        ผมจึงเลือก 9950 แต่อย่างว่า 720 ได้เปรียบเยอะ แคชระดับสามก็เยอะกว่า2เท่าตัว รองรับแรม DDR3อีกต่างหาก รวมทั้งยังโอเวอร์คล๊ิอกได้ใกลมากๆด้วย (ถ้าเย็นนะ)
        แต่ข้อเสียเปรียบคือ 3 กับ 4 เทรด และ แคชระดับสองที่ผู้พี่มีมากว่า
        ผมจึงเลือก 9950 เพราะซิงค์เดิมก็สามารถไปที่ 3.1GHz ได้และใช้งานได้แต่ 720คงยากหน่อยถ้าจะใช้ซิงค์เดิมทำให้งบบานปลายได้นะจ๊ะ และความแรงก็คง******งกันไม่มากเสียด้วย
        หุหุ เหตุผลดีครับ สงสัยผมต้องเปลี่ยนแผนไปพิจารณา 9950 อีกทีแล้ว ตอนราคา 6,380 นี่ช่างยั่วใจยิ่งนัก

Comment

อ่า 9950 ก้น่าสนใจอย่างนี้นี่เอง เก็บไว้พิจารณาเช่นกัน ถ้าราคามันลงกว่านี้นะ อิอิ

เด๋วอดใจไม่ไหว ผมไปสอย 7750 แระ >...<

Comment

มาดู ๆ 720 แรงกว่า 7750 เสียอีกแฮะ
            7750 = x2 2.7G (BE)
            720 = x3 2.8G (BE)
            940 = x4 3.0G ?BE

มันช่าง .... ล่อใจ แต่ Sink BOX เนี้ยสิ ทำให้เงินหายไปอีกนิดๆ หน่อย ๆ

Comment

ไม่เอามา up เปิดหัวอย่างที่เทพๆ เข้าเอามาให้ดูบ้างเหรอครับ

Comment

หัวต่อหัว 720 กินครับ

เอามาปลดล็อคให้เป็น 4 หัวเลย ก็น่าจะดีนะ

Comment

รอดูอันไหนจะแรงกว่ากัน

Comment

อยากได้ 720 อ้ะครับ

Comment

720 แรงกว่าเห็นๆ ไม่ต่างจาก 920 มีตังค์ชื้อแน่นอน

Comment

ถ้าเป็นผมก็เลือก 9950 ครับ

Comment

อันไหนแรงและดีผมเอาอันนั้นล่ะครับ

Comment

9950 อีกหนึงเสียงครับ อิอิ

Comment

อยากลองเล่น 720 เห็นเค้าว่าแรง

Comment

เปิดหัวได้ค่อยว่ากัน กลัวมันได้ตัวที่เปิดไม่ได้มาอะจิ อิอิ

Comment

Working...
                                X