Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลขบาร์โค้ดที่ตัวแรม กับ กล่อง ไม่ตรงกันแบบนี้ปกติมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลขบาร์โค้ดที่ตัวแรม กับ กล่อง ไม่ตรงกันแบบนี้ปกติมั้ยครับ

ซื้อแรม บัส3200 จากเว็บไลน์เจ้าหนึ่งมา ใช้แล้วเครื่องมีปัญหาตลอด (บอร์ด msi a320m-a pro max) ก่อนหน้านี้ลองใช้แรม corsair บัส2666 ก็ไม่มีปัญหา เลยอยากจะส่งเคลมแรม แต่เพิ่งมาสังเกตเลขบาร์โค้ดที่ตัวแรม กับ กล่อง ไม่ตรงกัน(ในรูป)ถ้าแบบนี้ปกติมั้ยครับ แล้วจะเช็คประกันได้ที่ไหน

เรื่องของบาร์โค๊ดไม่ตรงกัน ไม่น่าจะเกี่ยว

เรื่องของประกันก็ดูที่ตัวกล่อง ว่ามีสติ๊กเกอร์ของบริษัทไหนติดอยู่ แล้วก็ใช้ S/N ไปค้นหาในเว็ปของบริษัทนั้นๆ ครับ

Comment

ADATA Spectrix D80 Review (3).jpgADATA Spectrix D80 Review (10).jpg ADATA เลขบาร์โค้ดที่ตัวแรม กับ กล่อง ไม่ตรงกัน ครับ

Comment

หน้าด้านกล่องมี สติ๊กเกอร์อะไรไหมครับ

Comment

ไม่ใช่ว่า มันไม่ตรงครับ
          เพราะบาร์โค้ดมันคนละชุด

**บนกล่อง
          แถวบน เป็นModel-รุ่น-โรงงานผลิต
          แถวล่าง น่าจะเป็น No. ของPackageที่บรรจุ
          **บนกล่องไม่ บอก S/Nของแรม

**บนตัวแรม เป็น Serial Number ของแรม

Comment

Comment

Comment

ดู s/n ที่สติกเกอร์บนแรมครับ

Comment

Working...
                X