Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้psu ราคาถูกชั่วคราวได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้psu ราคาถูกชั่วคราวได้ไหมครับ

พอดีว่าคอมผม psu พังซึ่งส่งเคลมนานมากประมาณ 3 อาทิต เลยคิดว่าจะซื้อ psu ราคาหลักร้อยมาใช้แทนชั่วคราว ที่เล็งไว้คือ dtech 600w full ( อันที่ส่งเคลม เป็น antec vp700p plus) ซื้อมาใช้ชั่วคราวประมาณ 1 เดือน
    Spec cpu : i5 9400f
    Mb : asrock b365m pro4
    Vga : gtx 1060 3 gb
    Ram: 8*2 gb (16gb) ddr4 2666mhz
    อยากรู้ว่าจะทำให้คอมมีปัญหามั้ยครับถ้าใช้กับ psu ที่กล่าวไป
    ปล. ใช้คอมเล่นเกม โดย การ์ดจอใช้งานอยู่ที่ 80% ขึ้นไปเกือบตลอดเวลา

อีกอย่างครับ เห็นเขาว่า ถ้า psu ไม่ดีก็อาจทำให้ ชิ้นส่วนอันอื่นเสียหาย กลัวตรงนี้ครับ

Comment

รุ่นนั้นจ่ายไฟจริง 300W เองนะครับ

Comment

อ้อ มีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับผม พอดีอยากใช้คอมมากๆครับ ของบไม่เกิน 1000 ถ้าไม่มีไม่เป็นไรครับ

Comment

ต่ำกว่าพัน อย่าได้คิดเอามาใช้ครับ

อย่างน้อยพันกลางๆ อย่างเช่น Seasonic 500W S12III 80+Bronze

https://www.advice.co.th/product/pow...c-s12iii-500w-

Comment

ถ้าเป็นผมจะหา psu มือสองเกรดดีๆมาไช้พลาง พอใด้ตัวเก่ากลับมาก็ขายทิ้งไปราคาเดิม ไม่เสี่ยงกับกระป๋อง

อ้อทำยากแฮะ จขกท เมมใหม่

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Comment

Comment

Working...
                X