Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากต่อไมค์คอม 3-4 ตัวเข้า notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากต่อไมค์คอม 3-4 ตัวเข้า notebook

คืออยากต่อไมค์คอมที่เป็นหัวแบบ 3.5 ประมาณ 3-4 ตัวเข้า notebook หรือคอมครับ

คือที่กำลังคิด ถ้าซื้อแผง mixer โดยให้มีช่อง Mic เพียงพอกับไมค์ แล้วจาก mixer เสียบ เข้า notebook หรือคอม อยากรู้ว่าเสียงมันจะออกไหมครับ จุดประสงค์ต้องการจะประชุมทางไกล โดยที่คนในห้องไม่ต้องแย่งไมค์กันพูด และอัดเสียงด้วยครับ

แต่ที่ผมกำลังสงสัยคือ mixer ส่วนใหญ่รู Mic มันจะเป็นแบบ xlr หรือ แจ็ค 6.3 แต่ไมค์เรามันเป็น 3.5 ถ้าใช้ตัวแปลงเช่น xlr to 3.5 แบบนี้มันได้เหมือนกันใช่ไหมครับ

และ จาก mixer ถ้าจะต่อเข้าคอมที่ช่อง out มันเป็นแบบ rca 2 สาย(แดง ขาว) เราก็ต้องหาตัวแปลง rca to 3.5 ไปเสียบกับช่องไหนของคอมครับ ช่องลำโพงหรือช่องไมค์ครับ
Working...
X