Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ AMD ยุคนี้ น่าเล่นไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แต่ก่อน ATi ก็ดีนะพอมาเป็น AMD ละเน่าลงเน่าลงไดร์เวอร์

Comment

สมัยก่อนๆ โน้นนนนนนนนนนนนนนนนน
      เคยใช้ X850XT กับ X1650 อยู่

Comment

จากคนใช้ AMD ตอนนี้ย้ายมา เขียวแล้ว .555

Comment

ผมมองจากกลุ่มเล่นเกมครับ ว่าเกมที่เราเล่นมีเกม crash บ้างหรือเปล่า
          เพราะเหตุผลนั้นแหละ ผมยังเลือก VGA ค่ายเขียวต่อไป

Comment

ใครคือ ผู้ถูกเลือกจาก AMD กรุณาใช้ เขียว Nvidia แล้วชีวิตจะดีขึ้นจ้า

Comment

ก็ใช้เขียวอยู่เนี่ย เครื่องใหญ่ผม

ส่วน Notebook TF รับดูแลจากผมต่อไหม เบื่อแล้ว
              ยอมแบบราคาเข้าเนื้อเลยให้ 20K ถ้วนเลย สนไหมฮะ

Comment

User Error อะปาว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  User Error อะปาว

Comment

อาการ US = USER ERROR
                    จากคนเคยใช้เขียวแดงสลับฝั่งกันไปมา ตอนนี้เปลี่ยนไปเป็นเขียวเต็มตัวละขอรับ ไม่ขอกลับไปแดงอีกเลย

Comment

Originally posted by sperrr View Post
                      อาการ US = USER ERROR
                      จากคนเคยใช้เขียวแดงสลับฝั่งกันไปมา ตอนนี้เปลี่ยนไปเป็นเขียวเต็มตัวละขอรับ ไม่ขอกลับไปแดงอีกเลย
                      แสดงว่าคุณคือผู้ถูกเลือก (หรือ เลือกถูก ดีนะ อิอิ)

Comment

Originally posted by Marvelius View Post
                        แสดงว่าคุณคือผู้ถูกเลือก (หรือ เลือกถูก ดีนะ อิอิ)
                        เลือกถูกครับ

เจ็บแล้วควร จำ และ นำ ไปใช้

Comment

การ์ดจอ AMD ยุคนี้ น่าเล่นไหม
                          - น่าเล่น ถ้าเป็นพวกชอบความท้าทายในชีวิต ชอบหัวร้อน ชอบค้นหา ชอบค้นคว้า มั่นว่าในตนเองมีความรู้ในด้านซอฟท์แวร์และฮาร์ดแวร์ดีในระดับนึง
                          - ไม่น่าเล่น หากชอบความเรียบง่ายในชีวิต ไม่ชอบมีอุปสรรค

Comment

อยากเห็นหน้าทีมงาน catalyst control center กับ ทีม adrenalin software ทำไมคุณภาพมันต่างกันราวฟ้ากับเหว คือ... มันเริ่มมาตั้งแต่ปรับมาใช้หน้าตาตัวใหม่เลย

เมื่อก่อนก็ดีอยู่แล้ว แม้หน้าตาจะเห่ยๆก็เถอะ ส่วน nvidia control panel เห่ยเสมอต้นเสมอปลาย มันเลยไม่มีปัญหามั่ง

Comment

Originally posted by good11 View Post
                              ก็ใช้เขียวอยู่เนี่ย เครื่องใหญ่ผม

ส่วน Notebook TF รับดูแลจากผมต่อไหม เบื่อแล้ว
                              ยอมแบบราคาเข้าเนื้อเลยให้ 20K ถ้วนเลย สนไหมฮะ
                              ปัญหา msi alpha 15 ลองไปถามท่านนี้ดูคับ เห็นเขามีปัญหาแรกๆ เหมือนกันตอนอัดคลิปเล่นเกม หลังๆเขาก็แก้ได้แล้วคับ ลองถามปัญหาในช่องคลิป youtube ล่าสุดเขาดูคับ ผมเคยถามเขาเหมือนกันเป็นภาษาอังกฤษ เขาก็ตอบกลับมาอยู่นะคับ และเขาน่าจะอยู่มาเลด้วยคับ

Comment

เล่นเกมมันไม่มีปัญหาอะไรครับ Alpha 15 ตอนนี้ผม ปลดล็อคบัสแรมไป 2666 + เลือกโปรไฟล์ CPU ไปที่ 45W TDP แล้วครับ
                                มันเหลือปัญหาไดเวอร์ ดู Youtube กระตุกในไดเวอร์ 2020 ที่ผมเคยโพสแหละครับ ตอนนี้ Report ปัญหาไปให้ AMD แล้ว

ปัญหามันไม่ได้เจอที่ผมคนเดียวหรอก เจอกันหมด ไม่มีผู้ถูกเลือก มีแต่คนซวย

ปล. เมื่อวานลองเล่น CL แรมไปด้วย เล่นเอาเปิดไม่ติดต้องใช้วิชามาร ใบมีดโกนไร้เงาแกะเครื่อง Clear CMOS กันเลยทีเดียวเกือบตาย
                                Last edited by good11; 31 Mar 2020, 07:19:17.

Comment

Working...
                                X