Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอหาซีพียู จะอัฟ เกรด AMD3 นี้ ใส่ ตัวไหน ได้ บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอหาซีพียู จะอัฟ เกรด AMD3 นี้ ใส่ ตัวไหน ได้ บ้างครับ

ตอนนี้ ใส่ AMD Phenom II x6 1050T อยากได้ ที่แรง กว่า นี้ ช่วย แนะ นำหน่อย ครับ ว่าตัวไหนใส่ ได้ ที่แรงกว่านี้

ยกเซ็ตบอร์ดไปไรเซ่นคุ้มกว้านะครับ

Comment

ยกเซ็ตเท่านั้น ถ้ายังดื้อดึงซีรี่เดิมไม่มีความต่างหรือต่างน้อยมากแทบไม่รู้สึกที่จะอัพ ไป am4 งบปนะหยัดเพียบเลย

Comment

AM4 บอร์ดถูกๆมีเยอะ CPU ก็เช่นกันเน้นเล่นเกมไป Ryzen เลย

Comment

ขอบ คุณ ครับ เปลียน น่าจะดี ถ้าเอาไว้ เล่นเกมส์ มีราคาพัน กลางๆ มีตัวไหน แนะ ไหม ครับซีพียู

Comment

R3. 2200g.มือสองครับ

3000ge. สองหัวมายังเนี่ย
            เมนบอร์ด เอาอาสร็อคb450. Steel. Legend
            ตัวบอร์ดสั้นได้ไม่แพง
            Last edited by micronz; 28 Mar 2020, 17:29:41.

Comment

Originally posted by micronz View Post
              R3. 2200g.มือสองครับ

3000ge. สองหัวมายังเนี่ย
              เมนบอร์ด เอาอาสร็อคb450. Steel. Legend
              ตัวบอร์ดสั้นได้ไม่แพง

Comment

งบรวมๆเท่าไหร่ล่ะ

ถ้าสน R5 2400G + msi a320 + ram 16 บอกได้ ผมเพิ่งถอดเมื่อเย็น ขายต่อ 5800 ถ้วนๆ

Comment

200geยังแรงกว่าเลยแต่เอาให้ดี2200geขึ้นไปจะดีกว่าเล่นเกมสบายมากการดจอไม่ต้องใส่ อัพเกรดของเก่าก็ได้แต่ของเก่ารอวันพังขายตอนนี้ยังได้เงินคืนให้คนที่เขาชอบเรโทรฮารดแวรเขาเอาไปใช้

Comment

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
                    200geยังแรงกว่าเลยแต่เอาให้ดี2200geขึ้นไปจะดีกว่าเล่นเกมสบายมากการดจอไม่ต้องใส่ อัพเกรดของเก่าก็ได้แต่ของเก่ารอวันพังขายตอนนี้ยังได้เงินคืนให้คนที่เขาชอบเรโทรฮารดแวรเขาเอาไปใช้
                    ได้ใช้ชุดคําสั่งใหม่ๆๆด้วยไรเซน ยัดคําสั่ง
                    Sha.มาให้ด้วย

Comment

ASROCK B450 STEEL LEGEND กับ Gigabyte B450m Ds3h เมนบอด2ตัวนี้อันไหนคุ้ม มากกว่ากัน ครับ ต่างกันเยอะไหมครับ ที่ไม่ใช่ความสวย ความสามารถ ต่างกันเยอะไหมครับ ใส่ซีพียูกับ r5 2600 ครับ

Comment

Working...
                      X