Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Power supply กับ HD4830 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Power supply กับ HD4830 ครับ

คือผมกะจะอัพการ์ดจอเป็น HD 4830 อ่ะครับ แต่ power supply ติดมากับ case ของ gview อ่ะครับ 450 W ไม่ทราบว่าจะพอไหมครับ
    เครื่องผมมี AthlonX2 5000+ แรม 1 G ฮาร์ดดิสก์ 1 ลูก DVD-RW 1 ตัว ครับผม
    ถ้าไม่พอ... ผมควรจะเปลยี่น power supply เป็นเท่าไหร่ดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

อาจจะใหว (มั้ง)
    ลองดูก่อนได้

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

เสี่ยงมากครับแต่ผมลอง md tech 500w แล้วเอา4830ไหวครับ 550บาทเองครับของไทย

Comment

ถ้าใช้ของเดิมผมว่าไหวนะครับ
          เพราะเคยใช้วัตต์ติดมากะเคสแต่มัน500Wเทียม
          ตามลายเซ็นเลยครับ
          แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นวัตต์เต็มiCuteละคับ
          สบายใจ

Comment

ของงี้ต้องเสี่ยงครับไม่ รุ่ง ก็ ดับ ครับ

Comment

มันกินเหมือนกันน่ะครับ แต่ไหนๆ มีของก็ลองก่อนไม่ไหวก็เปลี่ยน

Comment

ผมใช่ PowerColor HD 4830 ลองกับ Power supply ที่ติดมากับเคสใช้ไม่ได้เลยครับ

เลยต้องเปลี่ยนมาเป็น Enermax 460W ที่นี้เหลือเลย

Comment

Working...
                X