Announcement

Collapse
No announcement yet.

(เข้ามาด่าผมหน่อยคับ)ราคาของร้าน HWH มันไม่เท่ากันทุกสาขาเหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (เข้ามาด่าผมหน่อยคับ)ราคาของร้าน HWH มันไม่เท่ากันทุกสาขาเหรอคับ

ราคาของร้าน Hardwarehouse มันไม่เท่ากันทุกสาขาเหรอคับ
    (ขอจั่วหัวล่อเป้านิส1 ผมจะได้ตาสว่างคับ)

ผมก็โง่อีกละ โง่ซ้ำโง่ซ้อน

แบบว่าขอระบายนิส1คับ ซื้อ PSU มาแพงกว่าชาวบ้านเขา 250 บาท

แล้วทำม้ายยยย ผมจะซื้อของอะไร มักจะซื้อแพงกว่าชาวบ้านเขา

ในขณะเดียวกัน ถ้าชาวบ้านชาวช่องเขามาปรึกษาผม มักจะได้คำปรึกษาที่ดี

+ซื้อของในราคาที่ถูก + คุ้ม กว่าตัวผมเองเสมอ

กลุ้มใจกับตัวเองจังเลยคับ ความรอบคอบเป็น 0

ปล. แล้วบดจะเสีย ก็เสียแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย เสียแบบไม่รู้จะหาข้อมูลก่อนซื้อยังไง เฮ้อ... ชีวิต

ช่วยพูดอะไรให้ผมตาสว่างในการเลือกซื้อของได้ไหมคับ แบบว่า เวลาเดินเข้าไปในร้านเหมือนจะ
    โดนสะกดจิตให้เบลอๆ จ่ายตัง แล้วก็เดินออกไปเลย -__-'' (ก็คนมันจะซื้อ มันต้องใช้อ่ะคับ)

ขอบคุณคับทุกความเห็นคับ

วันหลังลองปรึกษาตัวเองดูเหมือนที่คนอื่นปรึกษาคับ - -"

Comment

ทีหลังก่อนซื้อก็เดินดูราคาให้มันแน่นอนก่อนละกันครับ จะได้ไม่ต้องมาเจ็บใจทีหลัง

Comment

ไม่เท่ากันครับ แล้วแต่สาขา

Comment

ฝึกฝนเข้าเถอะ แล้วเจ้าจะเก่งเอง

Comment

ที่ Zeer ไงครับ เมื่อก่อนผมเห็น Galaxy 7900GS ที่พันธิปขาย 6900 แต่ที่ Zeer 7300

Comment

โอ๋ๆๆ ไม่เอาไม่ร้องคับ
              คราวหน้าเราจะรอบคอบกว่านี้คับ
              คราวนี้ถือว่าเป็นการฝึก skill ความรอบคอบของเรา
              แล้ว skill มันจะเพิ่มขึ้น คราวหน้า ไม่ได้แอ้มเราแน่ๆคับ
              Last edited by prodigy; 7 Mar 2007, 20:06:08.

Comment

วันหลังลองปรึกษาตัวเองดูเหมือนที่คนอื่นปรึกษาคับ - -"

เศษแก้วมันบาดคม เศษคารมมันบาดใจ

Comment

Originally posted by Wow!!! View Post

เศษแก้วมันบาดคม เศษคารมมันบาดใจ
                  เหอะๆๆ

Comment

HWHของบางอย่าง ขายแพงกว่าเจ้าอื่นครับ และราคา&สต็อกแต่ละร้านจะแยกกัน

ไปซื้อลองโมเมว่าสาขา...ถูกกว่า เดี๋ยวพนักงานก็จะบอกราคาที่ลดได้ให้เอง

Comment

มันก็จริงนะครับ วันอัพราคาของแต่ละแห่งต่างกัน

Comment

หลอนแทนครับ เหอๆ - - ช่วยอะไรไม่ได้ ต้อง "ช่วยตัวเอง" อิ..อิ ><

Comment

ร้าน Jib ดีกว่าครับ ถัดไปไม่กี่ล๊อค ราคาก็เปลี่ยนแล้ว

Comment

HWH ไม่เท่ากันทุกสาขา ยืนยันอีกคนครับ

เมื่อวันที่ 25 กุมภา ไปซื้อ DVD RW Asus 1612 ตัวใหม่ SATA ไปยืนดูราคาร้านอื่นๆ

แพงครับ ประมาณ 1500 - 1600 ทั้งนั้น ร้าน JIB วันนั้น ยังไม่มีของเลย ไปดูร้าน HWH

ชั้น 3 มีอยู่ร้านนึง ขายถูกสุด 1350 บาท แต่ของหมด เซ็งๆๆ ไหนๆก็ไม่มีของ ไปเดินเล่นๆ

ชั้นล่าง ดูของร้าน เจได กับ TK ผ่านไป HWH ชั้นล่าง ตรงกันข้ามกับร้านขายของแต่งเปิดใหม่

ราคาหน้าร้าน 1450 ด้วยความอยากได้มาก เพราะไม่มี DVD RW แล้ว เลยยอมซื้อมา แพงกว่า

100 บาท ผมก็ไม่รู้ว่าทำไม ราคาไม่เท่ากัน จริงๆ ร้านเครือเดียวกัน สถานที่ก็ที่เดียวกัน มันน่า

จะทำราคาขายให้เหมือนกันนะ ดีนะวันนั้นพนักงานใจดี บริการดีมาก ไม่งั้นไม่ซื้อหรอก อิอิ

Comment

ราคา ที่ในweb เป็นราคามาตฐานครับ ราคาจะไม่เกินนั้น เพราะ ราคาที่เค้าขายจะอ้างอิงจากlistราคาในwebครับ แต่ของบางอย่างราคาก็ถูกกว่าป้ายครับ แต่ราคาที่ถูกกว่า ส่วนใหญ่จาเป็นที่พันทิพย์ครับ ส่วนhwhที่อื่น ราคาขายจะเท่ากับ listราคาครับ

เวลาจาซื้อเอาให้ชัว printราคาในwebไปเลยครับ เค้าขายแพงกว่าจาได้อ้างได้ว่านี่เอามาจากในwebเลย เค้าก็จะลดราคามาเท่ากับ ในlistใหม่สุดครับ

Comment

Working...
                              X