Announcement

Collapse
No announcement yet.

(เข้ามาด่าผมหน่อยคับ)ราคาของร้าน HWH มันไม่เท่ากันทุกสาขาเหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อของ HWH ผมต่อราคาประจำหล่ะครับ

ได้ลดจากราคาป้าย มากบ้างน้อยบ้าง แล้วแต่มูลค่าสินค้าครับ

Comment

HWH ราคาไม่เท่ากันทุกสาขา... (แปลว่าลดได้ไม่เท่ากันครับ)... ประสบการณ์ของผม ที่ zeer จะมีร้าน HWH อยู่ประมาณ 3 สาขา(ถ้าจำไม่ผิด) นะครับผมก็ไปถามราคาทุกสาขาเลย โดยจะใช่คำถามว่าสมุติ hdd ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ราคาเงินสดนะครับ... ลดได้เท่าไหร่ครับ.... แล้วคุณก็เอาร้านที่ถูกที่สุดครับ.... แต่ถ้าขี้เกียจเดินแล้วก็บอกไปว่าร้านนั้นให้ราคานี้... แค่นี้ก็ได้แล้วครับ...

Comment

สาขาพันทิพย์เชียงใหม่ ของถูกกว่าหน้าเวปนิดหน่อยครับ

Ram หน้าเวปขาย 3150 ซื้อจริง 2970 บาทครับ

ประกัน A&L ไม่รู้ว่าเป็นยังไง แต่พี่คนขายคุยดีมาก ๆ ครับ

อีกอย่างเค้าการันตีว่า ถ้าเสีย เปลี่ยนได้ที่ร้านเลย ผมจะเชื่อเค้าซักครั้งละกัน

Comment

ถ้าสาวๆสวย เค้าคุยดี บริการดี ก็พอไหว(ร้อยสองร้อยก็เงินนะ..)แต่การเดินดูราคา
          เป็นการฝึก skill ที่ดี ได้เห็นราคาของแต่ละร้าน บวกลบเท่าไร และยังรู้ background ของร้าน ด้วย

Comment

ไปที่ tk ร้้าน ใหญ่ คับ คน ขาย น่ารักโคตร ^ ^ เป็ก เลย

Comment

hwh ใช้บัตรเครดิต นี่ชาร์ทเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                ไปที่ tk ร้้าน ใหญ่ คับ คน ขาย น่ารักโคตร ^ ^ เป็ก เลย
                เห็นด้วยเลยครับพี่มิก ไปซื้อแล้วไม่กล้าพูดมากเลย

Comment

เหมือนผมถอย silent square pro มาจาก hwh 1800 จากราคา 2400 ไม่ต่อเลยสักคำ

Comment

อิ อิ เขาเรียกว่า

สตางค์มา สติหมด

สติมา สตางค์หมด

ดังนั้นเมื่อมีสตางค์ก็ให้รีบเรียกสติมาช่วยด่วน จะได้ใจเย็นๆ ค่อยๆเช็ค ค่อยๆหา

ตาสว่างบ้างมะ

อิ อิ

Comment

ราคามันไม่ค่อยลงตามชาวบ้านครับ

แต่ถึงเวลา มันจะเครียร์แล้น ถูกกว่าชาวบ้าน

Comment

วิธีง่ายๆครับ เวลาเข้าไปถามให้คิดว่า

แค่ถามราคาเท่านั้น

ยังไม่ได้ซื้อครับ ที่สำคัญต้องแข็งไว้ครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                          เห็นด้วยเลยครับพี่มิก ไปซื้อแล้วไม่กล้าพูดมากเลย
                          Tk ผมก็เจออยู่คนนึง หน้าตาอย่างที่พี่ๆพูดอะแหละ

อย่าเข้าใจผมผิดนะ ผมเพิ่ง 16

Comment

คล้ายๆผมเลยครับ หลังๆ ผมเลยใช้วิธีนี้

1.หาราคาของแต่ละชิ้น แต่ละร้าน แต่ละที่(เวป) แล้วจดใส่กระดาษใว้ ว่าร้านไหนเท่าไร ที่ไหนเท่าไรชิ้นไหนเท่าไร

2.หากจะซื้อร้านไหน จะเปรียบเทียบแค่ 2-3ร้าน(และประกัน) เท่านั้น เดินมากๆ เดี๋ยวหลง

3.ถามราคาเขา โดยให้เขา จด รายการแต่ละอย่างลง กระดาษ แล้วค่อย ต่อเขาโดยบอกว่า ที่นั้น เท่านั้นเท่านี้

4.ห้ามมองหน้าคนขายมากเกินไป(หากคนขายน่ารักๆก็ยิ่งห้ามมอง) เดี๋ยวจะคิดอะไรไม่ออก มันจะ ตื้อๆ

5.หากชิ้นไหนแพงกว่า ร้านอื่นจนรับไม่ได้ ก็บอกเขาว่า งั้น ชิ้นนี้ ขอไปซื้อที่อื่น(อาจจะได้ลดอีกนิดๆ)

6.ข้อนี้สำคัญ หากร้านไหน ประกันดี มีความจริงใจ จ่ายแพงกว่านิดก็อย่าไปคิดมาก

7.หากซื้อมาแล้ว แล้วไปเจออีกร้าน ถูกกว่า หรือของที่ซื้อมาแพงกว่าชาวบ้านเขา ก็อย่าไปคิดมาก ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว

ไม่ต้องคิด ลืมๆมันไปครับ

ปล.ยกตัวอย่าง เคสละกัน ผมซื้อเคสกระป๋องตัวละ800-850 บาทมาเกือบ30ตัว พอพาเพื่อนไปซื้อ เคสของ

(ท)ซุนามิ สีขาว ราคา1100(อาจจะต่อได้สัก1050) สภาพต่างกันราวฟ้ากับเหว เหอๆ สรุป ตูซื้อเคสกระป๋องแพง

หรือว่า เคส (ท)ซุนามิ มันถูกว่ะนี่

Comment

hwh จะมีสมุดราคาเป็นเล่มใหญ่ๆที่วางไว้บนเค้าเตอร์(ของพนักงานลืมเก็บ)

ในนั้นจะมีช่องราคาอยู่ แต่จะมีอยู่ช่องนึงที่ราคาถูกสุด

เข้าใจว่าน่าจะเป็นราคาหน้าร้าน กับราคาที่ลดได้สูงสุด

เวลาผมจะซื้อของร้านนี้จะเดินวนๆก่อนหาร้านที่มีสมุดวาง

ถ้าพนักงานไม่อยู่ก็กระโจนใส่เลย รีบเปิดหาของที่ต้องการ

ก็จะรู้ราคาที่ลดได้ จากนั้นก็ต่อซะ

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                                hwh จะมีสมุดราคาเป็นเล่มใหญ่ๆที่วางไว้บนเค้าเตอร์(ของพนักงานลืมเก็บ)

ในนั้นจะมีช่องราคาอยู่ แต่จะมีอยู่ช่องนึงที่ราคาถูกสุด

เข้าใจว่าน่าจะเป็นราคาหน้าร้าน กับราคาที่ลดได้สูงสุด

เวลาผมจะซื้อของร้านนี้จะเดินวนๆก่อนหาร้านที่มีสมุดวาง

ถ้าพนักงานไม่อยู่ก็กระโจนใส่เลย รีบเปิดหาของที่ต้องการ

ก็จะรู้ราคาที่ลดได้ จากนั้นก็ต่อซะ
                                ต่อได้ครับ
                                ถูกดีมากๆสำหรับต่างจังหวัด

Comment

Working...
                                X