overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ของใช้ในครัว กับ Notebook

OverclockZone Member pattyna's Avatar

Default ของใช้ในครัว กับ Notebook

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้เพื่อนสนิทของผมคนหนึ่งได้ไปถอย PC ระดับ i7 ! มา

ว้าวช่้างน่าอิจฉาจริงๆ เอ๊ะ แต่นี่ไม่ใช่ไฮไลท์สำคัญของเรื่องนี้หรอกครับ

เพราะได้ไปพันธุ์ทิพย์กับเพื่อน ไปสอดส่องดูใน iT City เสียหน่อย ก็ทำได้เห็น

ลูกกลมๆ ที่เอาไว้ดันให้ Notebook หงายขึ้น ( ผมไม่รู้จะเรียกมันว่าอะไร และก็ไม่มีภาพด้วย

ต้องขออภัยอย่างยิ่ง) แต่อธิบายการใช้งานมันก็คือ มันจะเป็นฐานที่วางไว้ แล้วให้เอา

Notebook วางทับแล้วมันจะทำมุมให้คีย์บอร์ดของโน๊ตบุ๊กเอียงขึ้นพิมพ์ง่ายขึ้น

ก็หลักการเดียวกับ Notebook Cooling นั่นล่ะครับเพียงแต่ทำให้ตั้งขึ้นเฉยๆ

ไอ้เราก็ปิ๊งขึ้นมา เฮ่ย น่าจะเอาไปตั้ง Bamboo เมาส์ปากกาอันโปรดด้วยท่าจะเวิร์ก

แต่พอเอามาลองกลับไม่เวิร์กเท่าไหร่ เพราะมันดัน ๆ หลุดๆ แถมราคาอันละ 150 กว่าบาท

อื้ม น่าคิดๆนะครับ

และหลังจากนั้น . . .

มีอะไรแปลกไปรึเปล่า

ดู L1010 ของผมมันเงยๆขึ้นแฮะ

แบมบูของผมจากวางเรียบๆ มันก็ดูเงยสูงขึ้นมาด้วย !

แสดงว่า. . ผมคงซื้อไอ้เจ้าฐานวาง Notebook มา 2 อันแน่เลย

อื้ม ผมต้องลงทุนไป 300 บาทเพื่อฐานรอง 2 อันมันช่างทำให้ผมรู้สึกสะดวกสบายขึ้นจริงๆ

ผิดถนัด !

ผมกลับมาผมเจอไอ้นี่

ฟองน้ำขนาดจิ๋ว ที่ผมซื้อมาแพคละ 20 บาท แบบใหม่แกะถุง

แน่นอนครับว่า " มันสะอาดมาก " ก็ของสำหรับครัวเรือนที่เอาไว้ล้างถ้วยจานชาม

ที่เอาไว้ใส่ของกินนิเนอะ

ผมใช้มันอย่างไรเหรอครับ ?

กลับมาดูอีกรอบ ( กรุณาทำใจภาพต่อไปนี้ เพราะมันไม่ค่อยโสภาเท่าไหร่ )

อันที่อยู่หลัง แบมบูของผม

เพราะ L1010 เป็น 14 นิ้วที่ค่อนข้างหนัก ถึง 2.5 กิโล ผมเลยยัดไป 2 อันเลย
    (จริงๆผมยัดไว้ลึกกว่านี้นะ แต่เพราะเอามาถ่ายภาพเลยเอาออกมาหน่อยให้เห็น)

พอดีผมเคยเห็นใครทำ Review เกี่ยวกับการเอาไม้แขวนเสื้อมาทำเป็นตัวยึด Notebook

ผมเลยปิ๊งไอเดียนี้ขึ้นมาครับ พอใช้จริง แม้ว่ามันอาจจะไม่ดีเท่าไอ้ฐานรองที่เค้าขายกัน

แต่มันก็เวิร์กดีทีเดียวเพราะฟองน้ำของผมนี่ ไม่กี่ตังเอง และก็ไม่ได้ทำให้ Notebook

กับ Bamboo ของผมเป็นรอยอีกด้วย

ถือว่าเก็บมาฝากครับ เผื่อใครสนใจอยากทำบ้าง (รึเปล่า ? )
    Last edited by pattyna; 22 Feb 2009 at 23:22:41.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

แจ่มดี ไอเดียเสียตังค์น้ิอยได้คุณภาพแบบนี้ผมสนับสนุนครับ
    ว่าแต่เวลาพิมพ์มันไม่เด้งๆหรอครับ แบบว่ามันเป็นฟองน้ำน่ะ

ปล. Minami-Ke Okaeri~ หุๆๆ

OverclockZone Member pattyna's Avatar

ตอนแรกผมก็คิดว่ามันน่าจะเด้งนะ แต่เพราะฟองน้ำคุณภาพต่ำมั๊งครับเลยไม่เด้ง
    ( เป็นข้อดีซะงั้น ! ) ตอนนี้ก็ใช้อยู่เวิร์กดีนะครับ ^^

ปล มีคนดูอนิเมในบอร์ดนี้ด้วย !

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by pattyna View Post
    ตอนแรกผมก็คิดว่ามันน่าจะเด้งนะ แต่เพราะฟองน้ำคุณภาพต่ำมั๊งครับเลยไม่เด้ง
    ( เป็นข้อดีซะงั้น ! ) ตอนนี้ก็ใช้อยู่เวิร์กดีนะครับ ^^
    ดีจังเลยครับ

Quote Originally Posted by pattyna View Post
    ปล มีคนดูอนิเมในบอร์ดนี้ด้วย !
    มากกว่าดูก็มีครับ หุๆๆ แต่แฝงตัวอยู่ทั่วไปในบอร์ดนี้

OverclockZone Member data_db2's Avatar

เป็นการตูน เด็ก หรือ ผู้ใหญ่ครับ

Quote Originally Posted by data_db2 View Post
    เป็นการตูน เด็ก หรือ ผู้ใหญ่ครับ
    การ์ตูน เ้อ่อ. . การ์ตูนวัยรุ่นครับ : P
    ( ไม่ H นะครับ! ) แ่ต่เด็กดูมีหวัง งงเต๊ก

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

แบมตัวเดียวกันเลย เอิกๆ ผมก็สีขาว ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่ามันเหลืองๆ = = น่าจะซื้อสีดำนะเรา

ของที่มีสีขาว ถ้าซื้อมาต้องเตรียมใจ 2 อย่างครับ
    อย่างแรก ซักวันมันต้องเหลือง !
    อย่างที่ 2 ต้องดูแลและทำความสะอาดทะนุถนอมมันมากกว่าของสีดำ

ผมเตรียมใจไว้หมดแล้วครับ ผมเช็ดทั้ง NB และ แบมบูทุกวันเลย
    เพียงเพราะว่าผมชอบสีขาว ^^"

OverclockZone Member sandy207's Avatar

แอบเห็นหน้าเจ้าของกระทู้ด้วย หุหุ

Bookmarks

Bookmarks