overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Default เล่นเกมที่ออกมาใหม่ ๆ 5 ปีข้างหน้าได้ทุกเกม gtx 1080ti หรือ 2060 super ดี

ถ้าต้องการเล่นเกมที่ออกมาใหม่ ๆ 5 ปีข้างหน้าได้ทุกเกม (เล่นได้ลื่น ๆ ภาพกลาง ๆ ก็พอ) gtx 1080ti หรือ 2060 super ดีครับ

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

น่าจะได้ทั้งคู่ครับ แต่อาจจะmid

อนาคต2060ดูดีกว่าด้วยdlss ที่พัฒนาตลอดครับ น่าจะใช้upscaleและปรับภาพให้ดีขึ้น

Sent from my MI 9 using Tapatalk

OverclockZone Member good11's Avatar
    Zombie lake 14++++++++++++++++++

ไว้ 5 ปี แล้วค่อยมาคุยกันอีกครั้งนะ ไม่ได้กวนบาทา แต่คือเรื่องจริง

OverclockZone Member best0032001's Avatar

2060 super ผมเอาตัวนี้ไม่ได้ สนใจ ว่าแรงมากกว่าหรือน้อยกว่าจะ เอา Ray ตอนนี้อยาได้มากไปเล่น call แช่ง ให้ 1060 พังเนีย จะได้ซื้อใหม่

OverclockZone Member devilblaze's Avatar

5ปี จัดว่านานโขเลยนะ

อย่าง GTX 980 นี่เปิดสุดขับพวกเกมเน้นกราฟิคไม่ไหวแล้วอ่ะ อาทิพวก AS Odyssey แต่พวกเกม FPS ที่เน้น Multi Player ยังพอไหวอยู่

ฉนั้นแล้วผมคิดว่า การ์ดจอรุ่นปัจจุบันผ่านไป 5ปี เอาไม่ไหวทุกเกม อาจจะเป็นบางเกมไป

- - - Updated - - -

5ปี จัดว่านานโขเลยนะ

อย่าง GTX 980 นี่เปิดสุดขับพวกเกมเน้นกราฟิคไม่ไหวแล้วอ่ะ อาทิพวก AS Odyssey แต่พวกเกม FPS ที่เน้น Multi Player ยังพอไหวอยู่

ฉนั้นแล้วผมคิดว่า การ์ดจอรุ่นปัจจุบันผ่านไป 5ปี เอาไม่ไหวทุกเกม อาจจะเป็นบางเกมไป

OverclockZone Member O_ho's Avatar

ไม่ถึง3ปีการ์ดจอไม่พังก่อนแล้วหรอ

OverclockZone Member asrockung's Avatar

5ปี ระหว่าง cpu กับ gpu ไม่รู้อะไรจะตันก่อนกัน(เว้นแต่ใช้ 8หัว+)

OverclockZone Member

เอาที่มี ประกันเหลือเยอะ ครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

5 ปี ข้างหน้า rtx2060s และ 1080ti เหลือไม่ถึง 2000 แน่นอน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริปหนีโควิด (โคราช) 2-3/06/2563

RTX 2060 Super

OverclockZone Member P@RN's Avatar

น่าจะไม่ไหวทั้งคู่

OverclockZone Member SolunaZero's Avatar

1080Ti นี่ปี 2017 นะครับ ถ้า 5 ปีจากปัจจุบันนี้คือ 2025 ระยะเวลาตั้งแต่ปล่อยมาคือ 8 ปีถูกไหม ลองย้อนดูการ์ดตัว Top เมื่อ 8 ปีที่แล้วสิเป็นไงบ้าง เผื่อจะคาดการณ์อนาคตได้

การ์ดตัว Top เมื่อ 8 ปีที่แล้วนั่นคือ GTX 680 ครับ

ซึ่งปัจจุบันแรงใกล้เคียงกับตัวที่พอหาได้ง่ายในตลาดมือสองอย่าง GTX 1050Ti

1050Ti ถามว่าถ้าปรับกลาง ไม่ต้องเน้น 60 fps+ ก็พอไหวนะครับ @Full HD สำหรับเกมกินสเปคสูงๆในปัจจุบันนี้

ถ้าสมมุติว่าการ์ดทั้ง 2 ไม่พัง ไม่เสีย ความแรงคงต้องยกให้ 1080Ti นี่แหละ
    แต่ในความเป็นจริงผมคงเลือก 2060 Super หรือ 2070 มือสอง น่าจะปลอดภัยกว่าในงบหมื่นต้นๆ

OverclockZone Member lovelovelo's Avatar

gtx 1080ti เล่นที่ Full HD 1080p น่าใช้กว่าแน่นอนเพราะแรมมีมาให้ถึง 11gb ณ ปัจจุบันปรับสุดเล่นลื่นหัวแตกทุกเกมส์

OverclockZone Member sandy207's Avatar

1080ti ดีกว่า แต่อาจจะหายากกว่าเพราะต้องหามือสอง

OverclockZone Member คิม's Avatar

5 ปีข้างหน้ายังบอกไม่ได้ครับ จุดตัดสินคือเกมส์ GTA6 ที่จะออกมาคือตัวตัดการ์ด next gen ของจริง

แต่ถ้าจะเอาตอนนี้ผมเลือก 1080ti แต่ต้องประกันเหลือด้วยนะ

Majin-Mark's Avatar
    บางกะปิ / นวมินทร์

...ถ้าจะเล่นการ์ดหลักหมื่น แนะนำเลือกที่มีประกันศูนย์เหลือเย๊อะๆเลย...จ้า การ์ดจอถ้าบทมันจะเสียบางที่มันก็เจ๊งเอาดื้อๆเลยนะ ถ้าไม่มีประกันเงินหมื่นก็บินตามการ์ดไปนะ...จ๊ะ

OverclockZone Member NewasH's Avatar

ปีหน้าก็หืดเริ่มจับแล้วครับ อุตสาหกรรมเกมเล่นที่บ้านมันตามสเปคคอนโซลเป็นหลัก สเปคตัวใหม่เค้าแรงเอาเรื่องอยู่

OverclockZone Member Aulove's Avatar
    mathemaetic Education Khonkaen university

5ปีข้างหน้าอาจจะไม่สนุกกับเกมส์แล้วครับ

จาก ปสก ตรง ผมก็ตามนัน้ เข้าสู่วัยทำงาน พยายามจะเล่นเกมส์ที่ออกใหม่ ให้ตายเอะ ผมแก่หรืออะไรวะ
    เล่นเกมส์ใหม่ๆให้สนุกไม่ได้เลย

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ซื้อการ์ดจอมาใบเดียว แต่หวังจะให้เล่นเกมได้ยาวๆ 5 ปี มันมีความเป็นไปได้หรือไม่นั้น อยู่ที่จังหวะ อยู่ที่ช่วงเวลาด้วยครับ

ถ้าเกมส่วนใหญ่เพิ่งจะใช้เทคโนโลยีใหม่ๆ หรือต้นๆช่วงเวลาที่เป็น Gen ใหม่ๆ และคาดว่าเกมที่จะมาหลังจากนี้จะใช้เทคโนโลยีแบบนี้ไปอีกสักพักใหญ่ๆ
    และดันประจวบเหมาะกับเราซื้อการ์ดจอมารุ่นใหม่เพื่อรองรับกับเกมพวกนี้ ในจังหวะนี้พอดี แบบนี้ถ้าลุ้นให้การ์ดจอเราเล่นเกมที่จะออกมาหลังจากนี้อีกสัก 5 ปี มันพอมีความเป็นไปได้ครับ

แต่ถ้าเราไปเล่นการ์ดที่ซื้อมาแล้วตกรุ่นไปเลย ประกอบกับวงการเกมกำลังดันเทคโนโลยีใหม่ๆ ออกมาพอดี แบบนี้โอกาสที่การ์ดจอเราจะรองรับได้ยาวๆ มีน้อยลงไปครับ แต่มันก็ไม่แน่เสมอไป

สุดท้ายเมื่อถึงเวลานั้น ก็อยู่ที่ความพอใจของเราครับ มันแล้วแต่เกมที่ออกมาอีกว่าต้องใช้ทรัพยากรขนาดไหน

ปีที่แล้ว เป็นปี 2019 ผมทำคลิป VDO ออกมาเล่นๆ เป็นการเล่นเกมในปี 2019 ด้วยการ์ดจอ R9-290X ซึ่งเป็นการ์ดที่ออกมาตั้งแต่ปี 2013

ถ้าเทียบกับช่วงเวลาที่ผมทดสอบเมื่อปี 2019 ก็คือ การ์ดใบนั้นมีอายุ 5 - 6 ปี ผลคือเล่นได้ครับ

และในปีนี้ 2020 ก็เท่ากับว่า การ์ดใบนั้น มีอายุ 6 - 7 ปีเข้าไปแล้ว แต่มันก็ยังเล่น Resident Evil 3 Remake ที่เพิ่งออกมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้อยู่นะครับ

ถ้าต้องการซื้อการ์ดจอ ณ วันนี้ เพื่อเอามาเล่นเกมยาวๆ ผมไม่กล้าฟันธงว่า จะอยู่ได้ 5 ปีจริงๆไหม

แต่ถ้าให้เลือก 1080Ti กับ 2060 super

ส่วนตัวผมเชียร์ 1080Ti ครับ เพราะมันแรงกว่า แถมมีพร้อมกับ VRAM 11GB ซึ่งมีโอกาสรองรับเกมส์ที่จะตามมาในอนาคตได้ดีกว่า

คือ ถ้าเรามอง 2060super ว่ามันได้ Ray แต่เราก็ไม่ชัวร์ว่า ทุกเกมที่จะตามมาหลังจากนี้มันจะได้ใช้ Ray รึปล่าว ซึ่งต่อให้มันมาพร้อม Ray จริงๆ เราจะเปิด หรือจะปิดมันก็ได้

แต่เกม ณ วันนี้ เอาเกมแบบเล่นฟรีๆเลยก็ได้ เช่น Call of Duty Warzone แค่นี้มันก็กิน VRAM เข้าไปเกือบๆ 8GB แล้วครับ ซึ่งเกมที่มาหลังจากนี้มันมีโอกาสที่จะใช้ VRAM มากขึ้นไปอีกครับ

2060super ได้ เรย์ แต่ 1080Ti ได้แรง

ถ้าเป็นผม... ผมเอา 1080Ti ครับ
    Last edited by XP_armor; 9 Apr 2020 at 08:32:41.

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

ถ้าคุณเป็นคนที่ ใช่ แค่ลงไดรเวอร์การ์ดจอ ก็พังได้ แถวๆนี้เป็นกันหลายท่าน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks