Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ HDMI Audio Extractor มาใช้เพราะคอมไม่มีลำโพง แต่ส่งเสียงออกผ่าน HDMI ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ HDMI Audio Extractor มาใช้เพราะคอมไม่มีลำโพง แต่ส่งเสียงออกผ่าน HDMI ไม่ได้ครับ

คอมผมสเปค 9400F + RTX2060 ครับ แต่จอที่ซื้อมาเป็น HP 24F ซึ่งไม่มีลำโพงในตัว ผมเลยซื้อ HDMI Audio Extractor เพื่อแยกเสียงออกมาจาก HDMI ออกเป็น L/R ครับ

แต่ทีนี้พอติดตั้งทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย จอภาพแสดงปกติแต่เสียงไม่ออกมาทางตัวแยกเสียงครับ Windows มันไม่ detect ให้

สามารถใช้ผ่าน 3.5 ได้เท่านั้น ขึ้นตรง nvidia audio ว่า not plugged in ครับ

ลองลงไดรเวอร์ใหม่แล้วก็ไม่หาย

ตัวแยกเสียงตัวนี้จริงๆแล้วซื้อมาใช้กับ Android TV กับจอคอมอันนี้ครับ ซึ่งผมลองกับ Android TV ซึ่งไม่มี 3.5 แล้วใช้งานได้ปกติ เลยอยากให้เสียงทั้งสองตัวออกผ่าน HDMI เหมือนกัน เวลาสลับจะได้สลับแค่สาย HDMI เส้นเดียว หรือหา switcher มาต่อเพิ่มครับ

ขอบคุณครับ

Working...
X