Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาบอกผลการใช้ไดร์ฟเวอร์ ATI 9.2 กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาบอกผลการใช้ไดร์ฟเวอร์ ATI 9.2 กัน

XP SP3 , การ์ด HIS 4850 ICEQ4

ลองใช้ 9.2 แล้วตอนเล่น DVMC4 ภาพเกิดอาการกระตุกเป็นคลื่นๆ

แต่ถ้าลองทดสอบเฟรมเรทที่ได้กลับเท่าเดิม

ตอนนี้เลยกลับใช้ตัวเก่าก่อนละ(9.1) เพราะรู้สึกว่าลื่นกว่าเห็นๆ

ใครลองแล้วได้ผลเป็นยังไงมั่งรบกวนมาบอกเล่าให้ฟังบ้างครับ

ปกติสุขดีครับ แต่ติอย่างนึงคือ

crysis ของผมดันมีหน้าจอคอมอยู่บนฟ้าซะงั้นจอใหญ่เป้งเลย

Comment

มีปัญหาอยู่ 1 อย่างไม่ใช่กับเกมส์นะคับเป็นมาตั้งแต่ 9.1 - 9.2 คือถ้าดูไฟล์หนังผ่านโปรแกรม vlc0.9.8a แล้วหุบหน้าจอมาที่หน้า desktop ภาพพื้นหลังบางส่วนจะมี ฉากหนังติดเล่นอยู่ด้วย -..- ... hd4670/xp_sp3

Comment

Originally posted by merlix View Post
        มีปัญหาอยู่ 1 อย่างไม่ใช่กับเกมส์นะคับเป็นมาตั้งแต่ 9.1 - 9.2 คือถ้าดูไฟล์หนังผ่านโปรแกรม vlc0.9.8a แล้วหุบหน้าจอมาที่หน้า desktop ภาพพื้นหลังบางส่วนจะมี ฉากหนังติดเล่นอยู่ด้วย -..- ... hd4670/xp_sp3

มันเปนที่ไดร์เวอหรอครับ

อิอิ ผมก็สังเกตมาหลายที่แล้วตอนแรกผมคิดว่าเปนที่โปรแกรมเด๋วผมลองลงไดรเวอตัวเก่าดูครับ ปล..ลองมาหลายโปรแกรมมาก ก็ยังเปน

Comment

แจ่มคับ

ลองแล้ว

Comment

ผมใช้ vista 64 bit กับ pwc 4850 ddr3 670/2100 ใช้ได้ปรกติดีครับเหมื่อนๆ9.1เลย

Comment

ปกติดีครับ Tomb Raider Underworld แสงเงา สวยขึ้นเยอะ

ดูหนังภาพสวยขึ้น นิดหน่อย

Comment

Working...
              X