Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ คีย์บอร์ดเเล้วขึ้น Error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบ คีย์บอร์ดเเล้วขึ้น Error

ผมเสียบคีย์บอร์ดเเล้วเปิดเครื่องตอนหน้า Window รอไปสักพักก็ขึ้น

ในหน้า Device Manager ขึ้น Error

ต้องเอา USB ออก เเล้วเสียบใหม่ ทำไปเรื่อยๆ ถึงจะติด
    ถ้าติดเเล้วใช้งานได้ปกติ
    ถ้าปิดเครื่องเเล้วไม่ปิดปลั๊กไฟ(ให้ไฟเข้า PSU) เวลาเปิดเครื่องใหม่จะได้ใช้งานได้
    ถ้าปิดปลั๊กเวลาเปิดต้อง USB ออก เเล้วเสียบใหม่ ไปเรื่อยๆ เหมือนเดิมจนกว่าจะติด
    ลองกับคีย์บอร์ดตัวอื่นไม่มีปัญหานี้

พอจะมีวิธีเเก้ปัญหาไหมครับ รึคีย์บอร์ดผมไปสะเเล้วว

ลองใช้พวก Win PE บูตดูว่าคีย์บอร์ดใช้ได้ปกติมั้ยครับ หรือลองลง Win 7 กะเครื่องนี้ลองดู ต้องดูก่อนว่าเป็นที่ Hardware หรือ Software

แต่ Win 10 เจอ Error 43 บ่อยจริง

Comment

น่าลองเอาไปเทสเครื่องอื่นก่อน

Comment

วันนี้กะว่าจะลองลงวินโด้7 พอเปิดคอมมาดันติดเลย
        ลองเสียบเข้าเสียบออกกี่รอบก็ติดปกติ
        เอาไปเสียบโน้คบุ้คที่เป็นวินโด้ 10 หรือ 7 ก็ติดทั้งหมด งงเลยทีนี้
        ทั้งๆที่เมื่อวานลองเสียบทั้งคอมทั้งโน้ตบุ้ต ที่เป็นวินโด้ 10 หรือ 7 ก็มีปัญหาหมด

ไม่รู้ว่าสายเกี่ยวไหม (ผมใช้คีย์บอร์ด60% มันเป็นสายถอดได้ usb to type c)
        ถ้าเกิดจะเอาสายชาร์จโทรศัพท์ที่เป็น usb to type c จะเป็นไรไหมครับนิ

Comment

Working...
        X