Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง i7 8700 + rtx 2060

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่อง i7 8700 + rtx 2060

ตอนนี้ เครื่องนี้ ใช้ i5 6500 + gtx 1050 ti
    ควรเปลี่ยนไปเป็น i7 8700 + rtx 2060 ไหมครับ ( พอดีชื่นชอบใน quick sync มากๆ เลย ไม่เอา amd)
    หรือควรรอ gen 10 ดี

รอ Gen10 จ้า
    อีกไม่กี่วันเปิดตัวละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      รอ Gen10 จ้า
      อีกไม่กี่วันเปิดตัวละ
      5555 แล้วพื่ คิดยังไงกับ rtx หรอครับ 555 น่าโดนไหม อยากลองใช้ ray tracing มากกกกกก

- - - Updated - - -

ผม กำลังรอดู gen 10 บน โน้ตบุ๊ค อยู่ด้วย ว่าร้อนหรือเปล่า (ที่จริงทั้ง DESKTOP และ LAPTOP ) นั้นแหละครับ

Comment

ใจเย็นๆ นะ เดี๋ยวจะพลาดอะไรไป
        เพราะ RTX 300 Series อาจจะมาพร้อมกันกับ Intel Gen10 เลย

Comment

555 ข่าว rtx 3000 เห็นว่า มาประมาณ สิงหา กันยา

Comment

ray tracing แล้วเฟรมตกระนาวววววววววววววว

มี mine craft ที่เปิดแล้วหยั่งกับคนละโลก นอกนั้นปิดหมดอ่ะ แยกไม่ออก เฟรมตกเยอะเกิน รับไม่ได้

Comment

เห็น i7 9700 ราคา 8500 น้ำลายยยไหลลเลย

- - - Updated - - -

5555 ใช่แล้วผมจะเอามาลอง minecraft เกมอื่นตกระนาวววมากก ไปดู ผลเทสมาละครับ

Comment

มันไม่ได้ตกขนาดนั้น ตอนนี้มันตกแค่ จาก 100 เหลือ 70 ประมาณนี้ ถ้าไม่ปรับ 4k เกมไหนมีdlss ช่วยได้เยอะ
                ปีหน้าทุกเกมก็ใช้หมดแล้ว ps5 มา ทุกเกมก็ต้อใช้ ray เพราะถ้าไม่มีเกมนั้นจะแปลกไปเลย แล้ว GPU ที่ray ไม่ได้ ก็จะไม่เป็นที่ต้องการอีกต่อไป

เวลาดูอะไรให้ดูเทรนหลัก PS5 ประกาศแล้ว ทุกคนจะวิ่งตาม
                ดูเองละกันว่าอยากได้ Ray หรือเสียตังหลักหมื่นแล้วทำแบบนี้ไม่ได้

Comment

Comment

Working...
                  X