Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผ่านมา 10 ปี OCZ Vertex 2 ก็ยังไม่พัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พังไปแล้ว T^T

Comment

Plextor อายุ 5 ปีพอดี (หมดประกันเมื่อวาน) เปิด 24/7 ปัจจุบันเอามาลงเกมเล่น

Comment

ของผม OCZ Vector รุ่นตกเป็นเคลม เคลม4-5รอบได้มั่ง ยืนรอ5-15นาที รับกลับบ้าน memorytoday เทพๆ ครับ
        จนตอนนี้ใส่โน้ตบุคไว้เปิดดูหนังเข้าทีวี ตอนก่อนนอนละ ^^ อายุก้ จากปี 55-63 ก้ 8ปีละครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          VTX2 60GB ยังอยู่ดีเหมือนกันครับ แต่หลัง ๆ ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว
          ยังเล่นซิมอยู่ใหมครับ
          ผมว่าจะหาพวงมาลัย direct drive มาลอง
          หารีวิวไทยไม่ได้เลย ราคาโหดร้ายมากกกก

Comment

ฮ่าๆๆ สมัยนั้นถ้าจะเล่น SSDต้องศึกษากันอย่างมากๆเลยครับ

Comment

Originally posted by GTR_V-spec View Post
              ยังเล่นซิมอยู่ใหมครับ
              ผมว่าจะหาพวงมาลัย direct drive มาลอง
              หารีวิวไทยไม่ได้เลย ราคาโหดร้ายมากกกก
              แทบไม่ได้เล่นแล้วครับ ทุกวันนี้หยุดอยู่ที่ Assetto Corsa
              พวง Direct Drive นี่เห็นมีแต่ยูทูเบอร์ดัง ๆ ใช้ คนปกติแทบไม่มีเลยมั้ง

ตอนนี้ผมมาทำรถบังคับแทนแล้วครับ เหอๆๆ
              shameless plug...

Comment

ไม่พังแค่มัน Write ช้าครับเหลือ 40-60 MB/sec ถอดมาทำ External ตั้งแต่ Health มันไม่เต็ม 100%
                เหลือ 97% ทั้ง 3 ตัวครับ 100,100,120 GB แต่ตัว 60 GB พังไปแล้ว Detect ไม่เจอ
                IMG_20200405_103615.jpg พวกอายุเยอะ มีโรคประจำตัว เสี่ยง COVID19 แต่ยังไม่ตายครับ
                เอาไว้เก็บ VDO โตๆ ไปเสียบเป็น External DIsk ให้ TV ครับแทน Thumb Drive
                เวลาเขียนก็ใช้ Cache ช่วยก็ไม่เห็นว่ามันผิดปกติ เพราะมันอยู่เบื้องหลัง อ่านยังเท่าเดิมเท่ากับ HDD รุ่นใหม่ๆ 250MB/sec

Comment

Working...
                X