Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบ r5 3500 อาการลงวินโดวแล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบ r5 3500 อาการลงวินโดวแล้วจอฟ้า

จัด r5 3500
    Mb msi a320 pro max
    Ram kingston bus2400
    Ssd m.2 hikvision

ลงวินโดวผ่านแฟดไดร์ จอฟ้าทุกรอบ
    อาการตอน installation ผ่านไปสัก30% เด้งจอฟ้า
    ลองเปลี่ยนแฟดไดร์ก็ไม่หาย วินโดว ใช้เวอร์ล่าสุดจากเว็ป

ถอดcpu ramสลับ การดจอ ssd ก้ไม่หาย

คือ จะประกอบ พวกryzen gen3 ต้องอัพอะไรไหมครับ

มีใครแนะนำได้ไหม

ิbios ปัจจุบัน ver. อะไรครับ

Comment

พาวเวอซัพพลายล่ะลงวินโดวไม่ผ่านพาวเวก็มีส่วน

Comment

น่าจะเป็นที่วินโดวครับ อาการเดียวกันเลยลงไม่ผ่านเด้งเปลี่ยนทุกอย่าง
        ก็ยังเหมือนเดิม เอาวินโดวไปลงเครื่องอื่นได้ปกติแต่พอมาลงกับ 3500
        ไม่ผ่าน คุยกับทางเซอร์วิส AMD เขาเลยส่งวินฯมาให้ใหม่ใช้ได้เลย
        ถ้ายังลงไม่ได้ทักมานะครับ เด่วส่งลิงค์ให้

Comment

ของผมเพิ่งเจอเปลี่ยน PSU หายเลย แก้อยู่หลายเดือนมาเอะใจตรงสลับ PSU เครื่องเก่ามาใช้ พอสับกลับหายเลย

Comment

Working...
          X