Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิตัวไหนคือ เรื่องจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิตัวไหนคือ เรื่องจริง

งงครับอันไหนคืออุณหภูมิของ cpu ที่แท้จริงกันแน่ครับเชื่อโปรแกรมไหนได้เนี่ย
    Attached Files

ถามๆๆๆ

Comment

HW monitor 1.13 ผมว่า ค่อนข้างแม่น

Comment

ชอบ CoreTemp กับ RealTemp คับ

Comment

ผมวัดจาก HWH monitor , speed fan , Asus probe ,coretemp , everest ultimate ตรงกันหมด แต่ไม่ตรงกับ BIOS

ที่ตรงกับ BIOS มีโปรแกรมเดียว คือRealTemp

Comment

รูปแรกครับ

Comment

อุนหภูมไม่เท่าไหล่

ต่างกัลนิดหน่อย ไม่สำคัญ เพราะเอาไว้ดูแค่นั้น

ไอไฟcpuเนี่ยสิ เป็นค่าที่เราต้องปรับไม่ใช่แค่ดู
              ไบออสที่เราต้องปรับ กับค่าที่เห็นในโปรแกรม มัน...

-*-
              Last edited by 00210604; 23 Feb 2009, 21:16:07.

Comment

เปิดมันดูทุกๆ ตัวเลย 555+
                HWMonitor ดูมันจะไม่เหมือนเพื่อนๆ เค้าเลย แฮะ
                ปกติ ค่า TJ MAX ของ E7xxx อยู่ที่ 100 ก็ถูกและ นะ แต่ HWMonitor สงสัยตั้งใว้ที่ 105 เลยมากกว่าตัวอื่น

Last edited by TWK.; 23 Feb 2009, 21:29:15.

Comment

สรุปว่าอันใหนตรง อันใหนหลอก ครับ

Comment

ดูที่ RealTemp กับ Core Temp สิ
                    ว่า TJ MAX เท่าใหร่
                    ปกติที่ 100 นะ

Comment

สงสัยต้องหากรรมการ(ผ้าป่า)ครับว่าตัวใหนตรงสุด

Comment

Originally posted by au5204 View Post
                        สงสัยต้องหากรรมการ(ผ้าป่า)ครับว่าตัวใหนตรงสุด
                        ตัวที่ไม่ตรงมันตั้ง TJ MAX ใว้สูงไป จึงทำให้เพี้ยน
                        E5200 TJ MAX ที่ 100 ถูกและ
                        ตัวอื่นไปตั้งใว้ 105 เลยโชว์สูงกว่าปกติ

Comment

เฮ้ยคนใน M คนนั้น ก็อยู่ใน msn ผมนิ ไครหว่า เดวทักก่อน

Comment

ขอบคุงหลายๆเลยครับพอจะได้คำตอบแล้ว แหะๆ

Comment

แล้วถ้ามี 4 คอร์ หล่ะครับ 2 คอร์หลังเท่ากัน แต่ 2คอร์ แรกไม่เท่ากันครับ ตัวไหนจริง ตัวไหนหลอก
                              หมายถึง Real Temp ครับ

Comment

Working...
                              X