Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการจอดับแต่ CPU ยังทำงานปกติ แบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการจอดับแต่ CPU ยังทำงานปกติ แบบนี้สาเหตุมาจากอะไรครับ?

สวัสดีครับ ตามชื่อกระทู้เลยครับ

พอดีผมเล่นเกมอยู่ดีๆ คอมมีอาการจอดับแล้วขึ้น "ไม่มีสัญญาณ" (No signal) ทั้งๆ ที่ cpu ยังทำงานปกติ
    ผมเลยลอง run benchmark ดู สักพักหน้าจอก็ดับเหมือนเดิมครับ
    อยากทราบว่าอาการแบบนี้สาเหตุมันมาจากการ์ดจอเสีย (Gigabyte gtx1060 3GB)
    หรือ power supply (CORSAIR VS650) ครับ?

edit : แต่เวลาเล่นปกติ เฟซบุ๊ค youtube netflix อะไรต่างๆ ไม่ดับหรืออะไรนะครับ
    Last edited by 4elix; 2 Apr 2020, 15:13:31.

Corsair VS รุ่นเก่า มันมี issue อยู่
    หายืม psu ใครซักคนมาลองสลับเทส จะได้มั่นใจ

Comment

ต่อจอผ่านmb เทสได้ไหม

Comment

ได้ละครับ ซื้อ PSU ใหม่มาเปลี่ยน ไม่ดับแล้ว
        ดีนะยืมของเพื่อนมาเทสก่อนไม่งั้นได้สอยการ์ดจอมาเสียเที่ยวแน่ๆเลยครับ 555

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

Working...
          X