Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม จอมันไม่ติดตอน boot มันจะติดตอนเข้า Windows อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม จอมันไม่ติดตอน boot มันจะติดตอนเข้า Windows อ่ะครับ

คือผมซื้อจอมาใหม่ Samsung 144hz แล้วพอเวลาตอนบูธ จอมันจะไม่ยอมติด จะเซตไบออสก็ไม่ได้

พอเข้าวินโด้จอมันถึงจะยอมติด ลองลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หาย รีเซทไบออสก็ไม่หาย

คือตอนบูธมันจะไม่ยอมติด ต้องเข้าวินโดก่อนถึงภาพจะมา

แต่ถ้าไปเสียบจอรุ่นเก่าๆ จะติดปกติ

ลองเทสทั้งสาย HDMI ทั้ง Display port แล้วครับ

แบบนี้ต้องแกยังไงอ่ะครับ

I5 9400f
    Vga : gigabyte rx 580 4gb
    Mb : ASRock Fatal1ty Z370-itx

ขอบคุณมากครับ

ใช้อยู่ 2 ตัวเป็นเหมือนกันครับ
    9900KF - 1080TI กับจอ Asus XG32VQR 144HZ
    R5 3600 - 1070 กับจอ SS 27 144Hz

DP ผมแก้โดยการ Restart มันจะขึ้นหน้า Bios (แต่บางครั้งก็ไม่ขึ้น)
    HDMI ส่วนใหญ่ของผมไม่ค่อยเป็นครับ เข้าได้ปกติ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ อยากรู้สาเหตุเหมือนกัน

Comment

อ่อขอบคุณมากครับ ผมก็เป็นเฉพาะกับ จอ 144HZ เปลี่ยนมาสองตัวก็เป็น แต่จอปกติไม่เป็น

Comment

Working...
      X